Trời Dậy mà giờ mọi người mới hỏi!

Hình IDM tiếng việt có dấu của tui nè cực chuẩn nhé!

™…Phởn…™: Máy em bị lỗi font khi chọn tiếng việt có dấu. Ngày trước dùng windows 7 thì không sao. Giờ cài lại windows 7 SP1 thì bị lỗi font, coppy thêm mấy trăm font vào rồi mà vẫn không được. Mà chỉnh font sang Arial là như nào vậy. Hướng dẫn đi chủ thớt

Em (hay các bạn) nếu bị sai Fonts như vậy... chép nhiều fonts cũng thế thôi. Phải chỉnh fonts của máy theo dạng fonts thích hợp...thường thì Arial là chuẩn! (hay chỉnh Font của máy như font "Microsoft Sans Serif")
Thực hiện:
+ các bạn vào Settings -> Control panel -> vào phần ngôn ngữ chỉnh sang vietnamme hết (Date, time, language...-> Regional and Language Options -> Rồi chình Mục Regional options thành "Vietnamese" -> mục Advanced thành "vietnamese")

+ Nếu chưa được thực hiện thêm bước này: Chuột phải vào màn hình destkop -> chọn Properties -> chọn Appearance -> chọn Advanced -> Rồi chọn tất cả sang Fonts "Arial" (chọn Inactive Window: rồi chọn font "arial" -> Chọn Active Window: fonts "arial" -> Chọn Message Box: font "arial") -> chọn Ok -> Chọn Apply -> Ok!

Thế là xong các bạn hén!
Lưu ý nhỏ: ai có gì thắc mắc, cứ Phần mềm lên sớm sớm...tui sẽ trả lời rất nhanh. Vì ngày nào tui cũng lên diễn đàng... ( các bạn nhớ để ý phần chử ký của mình... có rất nhiều điều bổ ích đó!) Thanks mọi người đã hưỡng ứng

xài Eng vẫn tiện hơn

p/s: bạn nào xài mà bị lỗi font như bạn này

thì vào Control Panel chỉnh lại Ngôn ngữ - bàn phím - Khu vực là VietNam hết nhá,sẽ hiển thị được thôi

SU_NGUYEN

xài Eng vẫn tiện hơn

thì vào Control Panel chỉnh lại Ngôn ngữ - bàn phím - Khu vực là VietNam hết nhá,sẽ hiển thị được thôi Cái này mình nghỉ ai cũng biết rồi, căn bản mà. Nếu chỉnh cách này không được mới chỉnh cách của mình là chắc ăn.

cũng thanks bạn luôn.

ladydiemkieu85

Trời Dậy mà giờ mọi người mới hỏi!

Hình IDM tiếng việt có dấu của tui nè cực chuẩn nhé!

Em (hay các bạn) nếu bị sai Fonts như vậy... chép nhiều fonts cũng thế thôi. Phải chỉnh fonts của máy theo dạng fonts thích hợp...thường thì Arial là chuẩn! (hay chỉnh Font của máy như font "Microsoft Sans Serif")
Thực hiện:
+ các bạn vào Settings -> Control panel -> vào phần ngôn ngữ chỉnh sang vietnamme hết (Date, time, language...-> Regional and Language Options -> Rồi chình Mục Regional options thành "Vietnamese" -> mục Advanced thành "vietnamese")

+ Nếu chưa được thực hiện thêm bước này: Chuột phải vào màn hình destkop -> chọn Properties -> chọn Appearance -> chọn Advanced -> Rồi chọn tất cả sang Fonts "Arial" (chọn Inactive Window: rồi chọn font "arial" -> Chọn Active Window: fonts "arial" -> Chọn Message Box: font "arial") -> chọn Ok -> Chọn Apply -> Ok!

Thế là xong các bạn hén!
Lưu ý nhỏ: ai có gì thắc mắc, cứ Phần mềm lên sớm sớm...tui sẽ trả lời rất nhanh. Vì ngày nào tui cũng lên diễn đàng... ( các bạn nhớ để ý phần chử ký của mình... có rất nhiều điều bổ ích đó!) Thanks mọi người đã hưỡng ứng
Cách này cho windows XP còn windows 7 thì chỉnh như nào vậy chủ thớt

---------- Bài thêm lúc 15:36 ---------- Bài trước là lúc 15:33 ----------

xài Eng vẫn tiện hơn

thì vào Control Panel chỉnh lại Ngôn ngữ - bàn phím - Khu vực là VietNam hết nhá,sẽ hiển thị được thôi Thank chủ thớt và bạn này nhé. Chỉnh format times và Locatinon sang VN là hết lỗi font luôn

tdatuan75

Cách này cho windows XP còn windows 7 thì chỉnh như nào vậy chủ thớt

---------- Bài thêm lúc 15:36 ---------- Bài trước là lúc 15:33 ----------

Thank chủ thớt và bạn này nhé. Chỉnh format times và Locatinon sang VN là hết lỗi font luôn ủa? tóm lại là bạn làm được không. Mình đang sử dụng winxp nên Huongdan theo winxp. Win7 thì đại khái cũng giống vậy..quan trọng bạn hiểu nó làm như thế nào. Đa số là bạn cứ vào Control panel -> rồi vào phần Languages.... và chỉnh sang vietnames hết là được. nếu không được thì làm thêm cách 2 đó. Các windows khác nhau chỉ khác cái giao diện nhỏ nhỏ thôi...bạn làm theo chữ nào giống giống hay giống nghĩa thì làm theo...cũng không khác gì nhiều đâu bạn ah`! XP là nền tảng cho các windows sau này mà

ô sờ kê, mình xài hàng không dấu,thanks chủ thớt

Thumbs up Tiếng việt cho mọi phiên bản IDM

Cách Cài Tiếng Việt Cho IDM cụ thể nhất

Down file tiếng việt Có Dấu và không dấu cho mọi IDM

( các bạn cứ giải nén và dán cả 2 file có dấu và không dấu để ta chuyển tuỳ ý thích! chỉ việc khởi động IDM như bên dưới là ta có thể chọn tuỳ ý ngôn ngữ một cách dễ dàng, đặc biệt không cần đổi tên gì hết)

Thực hiện: Giải nén -> coppy 2 file đó rồi vào Mục cài đặt IDM (Ổ C -> Program files -> Internet Download Manager) -> dán vào Languages

Rồi khởi động lại IDM: Vào Options -> View -> language -> Viet32 (ko dấu) hay vietname (có dấu) -> YES! (Đợi vài giây!) [nếu không thấy Viet32 thì chọn một ngôn ngữ bất kỳ rồi phải khởi động lại IDM vào như trên, chọn Viet32 hay Vietname]

Vừa cài klaij windows mà không thể nào chỉnh IDM sang tiếng việt có dấu được. Đã chỉnh hết ngôn ngữ, vùng, bàn phím trong Control Panel về Việt nam mà không ăn thua. Cài lại windows khổ quá

rose_2005

Muốn thay đổi IDM tiếng Việt bản tham khảo : đảm bảo OK.

---------- Bài thêm lúc 17:40 ---------- Bài trước là lúc 17:38 ----------

Bạn xem

Yong

Rất vui vì đã giúp được mọi người.

Lưu ý: các bạn có thể biết thêm những phần quan trọng trong chữ ký của mình nhé. Sẽ thật sự có nhiều điều bổ ích dành cho tất cả mọi người.

Có bài tổng hợp IDM (tất tần tật về IDM... ) ngay trong phần chữ ký.

Chúc tất cả các bạn thành công!

songving

Hi! nói vậy hoá ra ai sử dụng không dấu thì ...hem phải người việt... ái chà căng ah` nha...

uhm dậy thì bạn vào bài viết về IDM tổng hợp trong phần chữ ký của mình ấy... Có tất cả. Mời mọi người cùng tham gia cho vui hén...

sao mình vào IDM-> Options k thấy cái này View hết thế :-s

nhim_xu_violet

sao mình vào IDM-> Options k thấy cái này View hết thế :-s Ôi trời! vào view thì bạn chỉ việc mở IDM. tìm các dòng trên cùng. gần chữ Giúp là chữ View đó bạn.

Chúc bạn vui

de_con

làm gì có nút thanks bác kia chém gió àh,đã post đủ 5 bài chưa mà đòi có nút thanks

Các chủ đề có liên quan khác