nancylove725

Phần lớn các phần mềm luyện gõ bàn phím đều chỉ hỗ trợ Tiếng Anh, và cũng không thể tùy chọn được văn bản muốn luyện gõ. Nhưng Typing Test là một giải pháp hay cho việc luyện gõ Tiếng Việt. Chương trình được viết bởi Phan Thanh Nam. các bạn có thể download miễn phí (dung lượng: 213 KB)

Typing Test hỗ trợ kiểm tra tốc độ đánh máy ngôn ngữ Tiếng Việt của bạn một cách chính xác nhất theo thước đó từ trên phút. Bạn còn có thể chọn cho mình văn bản để test hay test bằng văn bản mặc định.

Giao diện chính của chương trình

Hiển thị kết quả sau khi test thành công

Lưu ý: Để sử dụng các văn bản để test, bạn phải lưu văn bản đó dưới dạng unicode hay UTF-8. Để tạo được văn bản, bạn gõ văn bản bằng chương trình Notepad của Windows sau đó chọn Save, trong hộp thoại Save, mục Encoding bạn chọn một trong hai bảng mã: Unicode hay UTF-8 và nhấn lưu. Sau đó mở Typing Test lên vào chọn File -> Open, chọn đến file vừa lưu và bắt đầu test nhé. Chương trình chỉ bắt đầu tính kết quả khi bạn gõ kí tự đầu tiên thôi.

Để chạy được chương trình, máy phải được cài sẵn .Net Framework 2.0, các bạn có thể download .net framework 2.0 tại đây:

Chúc các bạn có kết quả cao và ngày càng gõ tốt tiếng Việt hơn nhé!

Chỉ dùng để test offline.

---------- Bài thêm lúc 17:25 ---------- Bài trước là lúc 17:01 ----------

Không hiểu sao mình hay bị lỗi space quá.

Test trên đoạn văn mặc định. hic, 24 từ.

Công nhận đoạn văn khá lôi cuốn. Rất hợp với giáng em.

---------- Bài thêm lúc 17:32 ---------- Bài trước là lúc 17:25 ----------

pờ-fắc

ducthanh1109

Tác giả nên phát triển nó thành soft lớn hơn như Typing Tur gì gì đấy của nc ngoài. Ủng hộ hai chân

magaret_d

dit me con cho nao cho tau phan mem gi ma toan day cho con tao cach dit co giao o lop la, no phai vao tu tao cat lon xeo mu chung bay dao mo to bay len bay gio me kiep tao se den giet chung bay cho day

tue_ngoc2006

dit me con cho nao cho tau phan mem gi ma toan day cho con tao cach dit co giao o lop la, no phai vao tu tao cat lon xeo mu chung bay dao mo to bay len bay gio me kiep tao se den giet chung bay cho day Admin đâu, vào vả vào mồm thằng gà chíp này ngày

girhandboy789

Đâu cần cứ phải gõ văn bản tiếng việt. Cứ luyện gõ 10 ngón thành thạo các văn bản tiếng anh rồi cũng sẽ gõ tiếng việt 10 ngón nhanh thôi.

Có rất nhiều web hỗ trợ tập gõ 10 ngón nhanh, dễ dàng khỏi cần down phần mềm làm gì cho mệt.

lỗi rồi không tải về được giữ link và kéo lên tab mới hay sao chép địa chỉ liên kết rùi past zô tab mới là được bạn ah.

link không die đâu

xaanh22

tại sao mình dùng Unikey gõ tiếng việt trên phần mềm toàn bị lỗi sai chữ không vậy mấy bạn???

Các chủ đề có liên quan khác