dinhtai_nd_na37

máy em cấu hình như thế này:

Dell Vostro 2420

Core i5

ram :4GB

CARD rời: 1648mb

tốc độ: 2.6g.hz=>>3.2ghz

thì nên cài windows 8 hay windows 7 ạ?

formej

Câu hỏi muôn thuở! Cấu hình của bạn chạy windows nào cũng mượt hết.

Nếu thiên về giải trí thì theo mình windows 8 sẽ tôt hơn. tuy nhiên quan trọng là "thích" hay không thôi.

Như mình cài luôn hai windows thích cái nào thì xài cái đó.

Maccus

máy em cấu hình như thế này:

Dell Vostro 2420

Core i5

ram :4GB

CARD rời: 1648mb

tốc độ: 2.6g.hz=>>3.2ghz

thì nên cài windows 8 hay windows 7 ạ? Tùy theo nhu cầu mà cài thôi bạn à. Theo mình hiểu thì nếu muốn vọc vạch soft, chơi game này nọ thì nên cài windows 7 (64-bit nha bạn, để nhận hết 4GB ram). Còn nếu muốn cảm nhận sự mượt mà, mới mẻ thì cài windows 8. Mình chỉ biết có vậy, không đúng xin đừng gạch đá

hehehe_hahaha

mình không chơi game bạn à..mình chỉ học thôi thì nên cài windows gì bạn Cái này là do sở thích windows nào của bạn thôi. Cấu hình của máy bạn khá mạnh nên windows 7 hay windows 8 gì cũng mượt cả. Nếu thích thì bạn có thể cài windows 8.1 mới nhất

gaiphodam

bạn có link windows 8 không b..cho mình vs mình mượn link bên thegioitinhoc.vn

Google doc: nhanh lắm

win 8.1 32bit: cài bản này thì nhẹ hơn...

win 8.1 64bit:

thân,

Fitzpatrick

đó là windows 8.1 đó; bản professional... đầy đủ chức năng rồi, mượt mà, và đẹp....

cấu hình của bạn cân dc tất cả các hệ điều hành đã phát hành của MS từ MS DOS, 95, 98 ... đến 7, 8 hay 8.1 ...bạn không chơi game thì mình khuyên bạn nên cài 8.1 64 bit để tận hưởng tốc độ cao nhất từ cấu hình của bạn có thể mang lại ... link tải bạn seach google "win 8.1 pro 64 bit rtm iso nguyên gốc" là có!!!

forme_makelove

uhm, 32 bit nhận 3.2GB ram, mình nghĩ là xài dư rồi, cái 64 bit nếu bạn xài ứng dụng nặng để đồ họa hay chiến game thôi à... và cài 64bit thì windows chạy nền cũng đã tốn nhiều ram hơn.... mình chỉ biết vậy à.... hì

b0y_kut3_pr0_8x

uhm, 32 bit nhận 3.2GB ram, mình nghĩ là xài dư rồi, cái 64 bit nếu bạn xài ứng dụng nặng để đồ họa hay chiến game thôi à... và cài 64bit thì windows chạy nền cũng đã tốn nhiều ram hơn.... mình chỉ biết vậy à.... hì tuy là 64 bit chạy nền tốn Ram hơn 32 bit nhưng bù lại tốc độ của 64 bit có thể nói là nhanh gấp rưỡi (nếu không muốn nói là gấp đôi 32 bit) thế thì cũng đáng đấy chứ

neverlove311

nên trải nghiệm cái mới tý xem..mình nghĩ là nên thử mà...không thích thì lại cài lại windows 7..không sao cả...ah mình thấy người ta bảo windows 8 có 8.1 rồi đấy dùng nuột lắm...

quang_gio

nên cài windows 8.1 64 bit đi bạn ,sẽ không hối hận đâu ,tốc độ tắt máy và khởi động rất nhanh và quan trọng nó rất thông minh và có giao diện rất đẹp

Cấu hình của bạn hoàn toàn có thể cài đặt cả 2 chương trình, bạn có thể cài HĐH nào cũng được, nhưng theo m cứ nên cài Windows 8 để trải nghiệm rồi sau đó bạn tự lựa chọn cho m sẽ gắn bó với cái nào.

Các chủ đề có liên quan khác