phuong201088

[MF] ABBYY FineReader 11 Professional Edition Full - Phần mềm nhận dạng tiếng Việt

TV font Unicode thì không sao, chứ font TCVN hay VNI là lỗi tùm lum, còn thua AcrobatX

phần mềm này chủ yếu là nhận dạng chữ từ scan

Cr-ack theo hướng dẫn 100% ok làm bộ font chữ đó là ok ! ăn nhau o chức năng đó mà bạn

Ephrem

[MF] ABBYY FineReader 11 Professional Edition Full - Phần mềm nhận dạng tiếng Việt

thanks phát

xman_bank

Không biết đã có link Cr-ack chưa. Sau một hồi tìm thì share với các bạn, rất nhiều người confirm rồi :

AFR v11.0.102.481 Pro Edition + Cr-ack by Pafnutiy761

Incl. Screenshot Reader

Code:

AFR v11.0.102.481 Corporate Edition + Cr-ack by Pafnutiy761

Incl. Screenshot Reader & Hot Folder

Code:

lep8588

thanks for share, cái này tuyệt nèm hồi trước jowf mình sủ dụng bản 10.0 không hổ trợ tiêng việt, thử bản 11 náy coi sao

s0ic0nmafja

Mềnh bao giờ cũng dùng bản 9.0, tự thêm TV vào mà dùng, vẫn thấy Ok, lại nhẹ nữa, dù sao bản 11 này hỗ trợ TV cho những ai không bit dùng thì cũng hay lắm!

manhhoxuattran

Mềnh bao giờ cũng dùng bản 9.0, tự thêm TV vào mà dùng, vẫn thấy Ok, lại nhẹ nữa, dù sao bản 11 này hỗ trợ TV cho những ai không bit dùng thì cũng hay lắm! bạn này hình như chưa hiểu bản chất vấn đề của FR11 , bạn tự thêm tiếng việt bản 9.0 thì gọi là việt hóa bản 9.0 , còn bàn FR11 hỗ trợ tiếng việt nghĩa là nó làm việc với tiếng việt ( giao diện vẫn là tiếng anh hay tiếng bất kì bạn chọn ) , hỗ trợ sửa lỗi bằng tiếng việt nữa , bạn sử dụng đi sẽ thấy tiếng việt trong FR11 khác với cái gọi là tự thêm tiếng việt của bạn vào . hàng tá nhân viên cao cấp của ABBYY mới làm nên bản FR11 có tiếng việt mà bạn

b6giadinh

Oạch!

Sao lại gọi là "việt hóa" chứ? tui thêm tiếng việt trong phần language, chọn font time, .vn... Sau đó OCR tiếng việt bình thường mà, chứ có phải là việt hóa FR đâu?

Fajer

Oạch!

Sao lại gọi là "việt hóa" chứ? tui thêm tiếng việt trong phần language, chọn font time, .vn... Sau đó OCR tiếng việt bình thường mà, chứ có phải là việt hóa FR đâu? cái đấy bạn thêm font , thêm ngôn ngữ hay thêm gì gì nữa thì bạn khi convert xong , bạn vào phần giao diện sửa lỗi ấy , có thấy những đề xuất tiếng việt cho mỗi lỗi nó đưa ra k? chắc chắn là không đúng không nào . hì ! thôi nhưng dù sao thì bản 9 hay 11 thì tớ vẫn thấy nó chính xác hơn mấy phần mêm kia. hì

---------- Bài thêm lúc 16:33 ---------- Bài trước là lúc 16:28 ----------

Một chú ý cho các bạn sử dụng ABBYY v11 là khi dùng chương trình để chuyển các tài liệu dạng công thức toán học có xen lẫn text là tiếng Việt thì không được tốt cho lắm, các công thức toán sẽ bị biến dạng. Do đó nếu cần thiết phải chép nguyên xi tài liệu không cần chỉnh sửa phần chữ thì nên dùng các phần mềm khác như Nitro PDF... tớ không biết bạn sử dụng như thế nào nhưng FR 11 được tung ra thị trường khoảng tháng 7/2011 và thị trường việt là 8/2011 . và phiên bản này là ra được thừa hưởng những cái phát triển nhất của các phiên bản trước và được chú trọng nhấn mạnh vào là việc với tiếng việt và bảng biểu , công thức , sơ đồ ... như vậy không thể nói nó làm việc không tốt được , một số phần mềm khác chuyển nguyên xi pdf vào word nhưg mà nó là add ảnh vào word chứ không phải là text , vẫn không chỉnh sửa đươc . hì

chauthuy_truong

ờ, đúng là FR9 không có phần check spell ang gammar, nhưng đấy là phần OCR, còn PDF -> DOc ma PDF dc in tu word thì dùng Able to extract mới là ngon, 1 trang chỉ bị lỗi ngắt dòng 1 lần!

Brit

cũng không có gì nỗi trội lắm mặc dù scan ảnh ra được nhưng toàn thấy lỗi , hộ trợ scan tiếng việt từ ảnh ra txt mới khủng khiếp , hình như nó không hỗ trợ cho mấy , mặc dù nhà sản xuất phán là có hỗ trợ

cobedautay_23

cũng không có gì nỗi trội lắm mặc dù scan ảnh ra được nhưng toàn thấy lỗi , hộ trợ scan tiếng việt từ ảnh ra txt mới khủng khiếp , hình như nó không hỗ trợ cho mấy , mặc dù nhà sản xuất phán là có hỗ trợ Mình scan bình thường mà bạn, có thấy lỗi gì đâu nhỉ.

Cập nhật link down Cr-ack :

Code:

fucku_bimbim

Mình chuyển thì chữ "g" bị thành chữ "a", có cách nào khắc phục, hay có cách nào để mình thêm list, khi chuyển nó sẽ tự nhận ra chữ đó.

ví dụ: chữ "không" chuyển xong thành "khôna"

Sevastianos

Mình chuyển thì chữ "g" bị thành chữ "a", có cách nào khắc phục, hay có cách nào để mình thêm list, khi chuyển nó sẽ tự nhận ra chữ đó.

ví dụ: chữ "không" chuyển xong thành "khôna" Bạn phải chịu khó ngồi chỉnh lại vì không có phần mềm nào chuyển ký tự OCR tuyệt đối 100% tiếng Việt được đâu.

Được trên 90% như ABBYY v11 là may mắn lắm rồi đó bạn

---------- Bài thêm lúc 11:10 ---------- Bài trước là lúc 11:07 ----------

cái đấy bạn thêm font , thêm ngôn ngữ hay thêm gì gì nữa thì bạn khi convert xong , bạn vào phần giao diện sửa lỗi ấy , có thấy những đề xuất tiếng việt cho mỗi lỗi nó đưa ra k? chắc chắn là không đúng không nào . hì ! thôi nhưng dù sao thì bản 9 hay 11 thì tớ vẫn thấy nó chính xác hơn mấy phần mêm kia. hì

---------- Bài thêm lúc 16:33 ---------- Bài trước là lúc 16:28 ----------

tớ không biết bạn sử dụng như thế nào nhưng FR 11 được tung ra thị trường khoảng tháng 7/2011 và thị trường việt là 8/2011 . và phiên bản này là ra được thừa hưởng những cái phát triển nhất của các phiên bản trước và được chú trọng nhấn mạnh vào là việc với tiếng việt và bảng biểu , công thức , sơ đồ ... như vậy không thể nói nó làm việc không tốt được , một số phần mềm khác chuyển nguyên xi pdf vào word nhưg mà nó là add ảnh vào word chứ không phải là text , vẫn không chỉnh sửa đươc . hì Mình đã chuyển thử một trang tài liệu có công thức toán học kết quả thật buồn, chỉ được phần text tiếng Việt thôi. Dù sao thì không thể kỳ vọng hơn được. Dùng được đến mức đó cũng là tốt quá rồi.

diemphuong_229

Thêm cái nữa, là sao mình setup xong add file ảnh vào thì bị lỗi 1284, vào thoát soft ra. Vào lại thì nó có thông báo, nhấn ok thì file add bị lỗi trước đó sẽ bình thường. Mình đã thử remove sạch, và setup lại nhưng vẫn lỗi.

Theo mình hiểu thông báo là, một vài file bị corrupted.

Bạn phải chịu khó ngồi chỉnh lại vì không có phần mềm nào chuyển ký tự OCR tuyệt đối 100% tiếng Việt được đâu.

Được trên 90% như ABBYY v11 là may mắn lắm rồi đó bạn

---------- Bài thêm lúc 11:10 ---------- Bài trước là lúc 11:07 ----------

Mình đã chuyển thử một trang tài liệu có công thức toán học kết quả thật buồn, chỉ được phần text tiếng Việt thôi. Dù sao thì không thể kỳ vọng hơn được. Dùng được đến mức đó cũng là tốt quá rồi.

trước hết là phải nói bạn có dẫn chứng rất thuyết phục , thanks bạn cái rồi nói chuyện tiếp . hì

tớ đang dùng FineReader 11 , chắc bạn cũng vậy . hì . nhưng tớ lại không bị lỗi như cậu,để mai hay ngày

kia tớ kiếm được file pdf có nhiều công thức toán học hơn nữa test thử và up lên xem nào , bên

4room duy tân có thầy giáo chuyển nguyên đề thi tốt nghiệp ( cũng dùng ABBYY FineReader 11 mà

gần như không có lỗi @!@ . bạn đã sửdụng full chức năng khoanh vùng định dạng ảnh chưa? nó tự động

khoanh vùng rồi nhưng mà mình vẫn có thể tự khoanh vùng lại ( dù sao thì mình cũng hơn cái phần

mềm mà ) . hì , ban vào đây thường xuyên , mình trao đổi tiếp nhé , tớ sẽ sớm up file lên sớm

đê a e tranh luận.

Mình xin lỗi là link mình dưới đây là sang 1 4room khác nhưng ở đấy ở bình luận #13 của 1 thầy giáo có đưa dẫn chứng về công thức toán học :

mình sẽ thử và up file sau!

---------- Bài thêm lúc 16:32 ---------- Bài trước là lúc 16:07 ----------

Thêm cái nữa, là sao mình setup xong add file ảnh vào thì bị lỗi 1284, vào thoát soft ra. Vào lại thì nó có thông báo, nhấn ok thì file add bị lỗi trước đó sẽ bình thường. Mình đã thử remove sạch, và setup lại nhưng vẫn lỗi.

Theo mình hiểu thông báo là, một vài file bị corrupted. bạn đang ùng bản Cr-ack à ? sang topic này mình có hướng dẫn cho 1 bạn rồi thì phải?

mình không nhớ rõ nữa :

twinkle_love_93

Cr-ack XONG ,CHẠY BÁO LỖI NÀY ..

death_devil97

hì cái này là Cr-ack chưa thành công bạn à , no không kết nối được với sever ủa ABBYY , licens chưa đúng hay nói dễ hiểu hơn là key không đúng,cái này do key Cr-ack chưa được

doihong_12c8

Bạn cứ click vào ok vẫn sử dụng được bình thường, nhớ chon thêm ngôn ngữ hỗ trợ là tiếng việt

Bạn cứ click vào ok vẫn sử dụng được bình thường, nhớ chon thêm ngôn ngữ hỗ trợ là tiếng việt tớ kích như nó ra cái gì đấy không vào trong sử dụng được bạn à. híc . xong rồi một lúc sau kích thì nó không lên nữa cơ @!@

meimei_xinh89

Bạn click Ok và vào sử dụng phần mềm bình thường, vẫn là bản full chứ không phải trial

Các chủ đề có liên quan khác