Arkwright

Phần mềm chụp ảnh màn hình Snagit 11 vừa được ra mắt với nhiều cải tiến quan trọng, một phần trong đó là chức năng quay phim màn hình. Nếu quan tâm bạn hãy theo dõi bài viết để biết cách quay phim màn hình trong Snagit 11.
Bước 1: Cửa sổ làm việc của Snagit, bạn chọn Video rồi bấm vào nút.

Bước 2: Bạn rê chuột để chọn vùng cần quay, Snagit sẽ tự động lấy theo vị trí chuột, bạn bấm chuột vào để chọn. Nếu muốn tự chọn thì bạn giữ chuột trái và kéo để tạo vùng chọn. Với trường hợp trình duyệt đang mở video, Snagit cũng tự động lấy.

Bước 3: Khi vùng chọn đã được xác định, thanh điều khiển sẽ xuất hiện, bạn có các lựa chọn như bấm để tắt tiếng, bấm nếu muốn chọn lại vùng quay. Xong, bạn bấm để bắt đầu quay, nút dùng khi bạn hủy quay và chuẩn bị lại từ đầu.

Bước 4: Cửa sổ quay phim sẽ hiện ra với thông báo khi muốn dừng lại bạn bấm Shift + F10, sau 3 giây quá trình quay sẽ chính thức bắt đầu.

Bước 5: Khi quá trình quay đang được tiến hành bạn có thể cho tạm dừng, bằng các nút điều khiển đã giới thiệu. Khi kết thúc quay hình, bạn bấm tổ hợp phím Shift + F10 hay nút

Bước 6: “Sản phẩm” sẽ được chuyển qua Snagit Editor, vì không phải là ứng dụng chuyên nghiệp nên ở đây chủ yếu là bạn xem lại nội dung video đã ghi được. Để chụp cảnh trong video, bạn bấm. Cuối cùng, bạn bấm Ctrl + S để lưu video lại dưới dạng một tập tin MP4.

Như vậy, với 6 bước cơ bản đã nêu bạn có thể tận dụng Snagit 11, đặc biệt thích hợp cho khi chỉ cần quay video lại mà không cần chỉnh sửa, có thể dùng để thu video, chương trình tivi mà không cần cài thêm phần mềm khác.

link cài đặt:

key kích hoạt:PUR24-3JM4J-ASPDH-HBKHK-M9ABE
link portal:

b0y_b4n0_o

link die gồi bác ơi Link vẫn tốt, cậu copy rồi paste vào trình duyệt là được , thanks thớt nhé

traigocong2023

Cậu thử vào link đó chưa? Die toàn bộ rồi đó gà con ơi gà con ở đây kêu bậy hoài xem ảnh nè

quang_gio

Phần mềm chụp ảnh màn hình Snagit 11 vừa được ra mắt với nhiều cải tiến quan trọng, một phần trong đó là chức năng quay phim màn hình. Nếu quan tâm bạn hãy theo dõi bài viết để biết cách quay phim màn hình trong Snagit 11.
Bước 1: Cửa sổ làm việc của Snagit, bạn chọn Video rồi bấm vào nút.

Bước 2: Bạn rê chuột để chọn vùng cần quay, Snagit sẽ tự động lấy theo vị trí chuột, bạn bấm chuột vào để chọn. Nếu muốn tự chọn thì bạn giữ chuột trái và kéo để tạo vùng chọn. Với trường hợp trình duyệt đang mở video, Snagit cũng tự động lấy.

Bước 3: Khi vùng chọn đã được xác định, thanh điều khiển sẽ xuất hiện, bạn có các lựa chọn như bấm để tắt tiếng, bấm nếu muốn chọn lại vùng quay. Xong, bạn bấm để bắt đầu quay, nút dùng khi bạn hủy quay và chuẩn bị lại từ đầu.

Bước 4: Cửa sổ quay phim sẽ hiện ra với thông báo khi muốn dừng lại bạn bấm Shift + F10, sau 3 giây quá trình quay sẽ chính thức bắt đầu.

Bước 5: Khi quá trình quay đang được tiến hành bạn có thể cho tạm dừng, bằng các nút điều khiển đã giới thiệu. Khi kết thúc quay hình, bạn bấm tổ hợp phím Shift + F10 hay nút

Bước 6: “Sản phẩm” sẽ được chuyển qua Snagit Editor, vì không phải là ứng dụng chuyên nghiệp nên ở đây chủ yếu là bạn xem lại nội dung video đã ghi được. Để chụp cảnh trong video, bạn bấm. Cuối cùng, bạn bấm Ctrl + S để lưu video lại dưới dạng một tập tin MP4.

Như vậy, với 6 bước cơ bản đã nêu bạn có thể tận dụng Snagit 11, đặc biệt thích hợp cho khi chỉ cần quay video lại mà không cần chỉnh sửa, có thể dùng để thu video, chương trình tivi mà không cần cài thêm phần mềm khác.

link cài đặt:

key kích hoạt:PUR24-3JM4J-ASPDH-HBKHK-M9ABE
link portal:

"Đúng cái mình đang cần, thank!"

hongphuong_96

Bài viết rất hữu ích , Thank bạn nhiều mình đang tìm key mà không có ai ngờ mới lên active cái xong ^^

em đang dùng Snagit 11

em muốn chụp hình một khoảng mà mình đã chọn..bình thường mặc định là nó thê này

dùng chuột chọn khoảng cần chụp

bỏ chuột ra thì cửa sổ Snagit 11 Editor hiện nên

đến lúc này muốn có ảnh thì phải chọn save thôi

-----------------------------

cho em hỏi.mình có thể thiết lâp.sau khi dùng chuột (ở ảnh thứ 2).chọn khoảng cần chụp..khi bỏ chuột ra là bức anh được tạo ra lun.theo định dạng và nơi lưu chọn trc không ạ..................

thank

vvhiep

Ông ơi, cái bản 53MB ghi tên "portal" là sao, không lẽ là portable mà ông viết lộn.

bản 11 này nặng hơn bản 10 hay9 nhiều.nếu chỉ cần sử dụng chức năng chụp màn hình thì chỉ cấn sử dụng bản 9 hoặc 10 là đủ rùi.

a_v_c_e_s_k

Cái này hay, nhưng mọi ngưởi cò biết khi mình chụp hay quay video, thì file lưu tạm nó nằm ở đâu không, lúc chưa save, thì nó phải tạo ra 1 file tạm trên ổ đĩa, Mình không mún nó nằm ở trong ổ Win. không biết có cách nào thay đổi thư mục đó ko.

Các chủ đề có liên quan khác