timban_1919

Đã việt hóa xong khoảng 70%. Bản mới này sẽ giúp các bạn học dễ dàng hơn rất nhiều. Việc học DEV C++ quả là việc khó khăn đối với các bạn mới tập tành học C. Vì vậy mình quyết định việt hóa DEV C++ để giúp đỡ các bạn học C được dễ dàng hơn.

Các phiên bản tiếp theo mình sẽ liên tục cập nhật tại blog của mình:

các bạn tải về giải nén (thành file english.lng). File này sẽ thay thế cho file english.lng trong thư mục C:\Dev-Cpp\Lang\

Nên dĩ nhiên rùi các bạn phải cóp vào thư mục C:\Dev-Cpp\Lang\

Bạn phải xóa hoàn toàn file english.lng cũ đi nha hay chuyển sang ổ D, E, F...thì mới hoàn toàn việt hóa được nha.

Down load tại đây:

Pass: Binhminh_amap

Nếu bạn muốn tải DIV C++ thì bạn có thể tải ở đây

chúc các bạn học tốt!

Bạn thật tốt bụng ,nhưng hơi rãnh rỗi .

Theo mình nghĩ bạn nên viết những bài hướng dẫn về thuật toán giải bài thì hay hơn là bỏ thời gian vàng bạc của mình để Việt Hóa cái soft này .

Những soft Việt hóa đa phần dành cho những amateur, nếu một người đã học được tới C++ có nghĩa là khả năng hiểu tiếng Anh cũng không tệ đâu .Với lại xài tiếng Anh riết cũng quen ,bạn Việt hóa nó thì có khả năng nó còn khó xài hơn bình thường .

Hãy thử kiểm chứng với các bản Windows Việt hóa hay Office Việt hóa ,bạn sẽ thấy rõ rằng người ta khoái xài tiếng Anh hơn --Vì quen rồi

Đó là ý kiến của mình thôi ! Mình không xài nhưng dù sao cũng thank bạn vì tinh thần chia sẻ .Good luck !

Gabrian

Học tới java rùi nhưng mà trình độ toiec vẫn 345 .. Tưởng mọi người cũng giống mình nên ngồi lọ mọ Việt hóa cho dễ sử dụng. Dù sao anh em nào cần thì down về nhé.

Bạn thật tốt bụng ,nhưng hơi rãnh rỗi .

Theo mình nghĩ bạn nên viết những bài hướng dẫn về thuật toán giải bài thì hay hơn là bỏ thời gian vàng bạc của mình để Việt Hóa cái soft này .

Những soft Việt hóa đa phần dành cho những amateur, nếu một người đã học được tới C++ có nghĩa là khả năng hiểu tiếng Anh cũng không tệ đâu .Với lại xài tiếng Anh riết cũng quen ,bạn Việt hóa nó thì có khả năng nó còn khó xài hơn bình thường .

Hãy thử kiểm chứng với các bản Windows Việt hóa hay Office Việt hóa ,bạn sẽ thấy rõ rằng người ta khoái xài tiếng Anh hơn --Vì quen rồi

Đó là ý kiến của mình thôi ! Mình không xài nhưng dù sao cũng thank bạn vì tinh thần chia sẻ .Good luck ! Người Việt dùng hàng việt và việt hóa thì vẫn dễ sử dụng hơn chứ bạn, với lại đâu phải ai cũng giống ai đâu, mỗi người đều có sở trường và sở đoản riêng thôi.

Anoki

người việt dùng hàng việt và việt hóa thì vẫn dễ sử dụng hơn chứ bạn, với lại đâu phải ai cũng giống ai đâu, mỗi người đều có sở trường và sở đoản riêng thôi. :d i think so

batum99

the ban c nay co ho tro laptop trinh do hoa khong ha ban DEV C++ có hỗ trợ đồ họa bạn nhé.

nguyn.minhkhue

cái của bạn có hỗ trợ việt hóa các lỗi không? dơ về nhưng link die rùi.nếu các lỗi cũng được việt hóa thì test lại link giúp tớ nhá.tks bạn nhiều

bác ới em cũng đang học c nhưng trình độ tiếng anh đã ra gì đâu!! nhưng em thích xài bằng tiếng anh hơn!! ủng hộ bác

012_456

Cho em xin lại link ạ. Em đang học Pascal nhưng cần DEV C++ để học thuật toán

Các chủ đề có liên quan khác