Sidwell

file msmpeng.exe của MSE là gì vậy? Có gây nặng máy quá

Máy bị chiếm nhiều CPU và Ram bởi file msmpeng.exe của MSE

Xin mọi người giúp đỡ

emi.pham

Link hướng dẫn cách khắc phục

Download 2 bản vá lỗi về cài đặt là ôk

vichiha_itachi

Mình cũng xài MSE máy chạy nuột, chắc máy bạn nhiễm virus rồi! Ghost hay cài lại windows thôi!

Tiis

msmpeng.exe là chương trình chạy ẩn của microsoft security nhằm quản lý các file,dữ liệu đang bị tiêm nhiễm virut không cho lây lan hay phát hiện dc virut nhưng không diệt được ví dụ: 1 số tool ddos,hay Cr-ack phần mềm được chứa trong file iso hay winrar,zip.v.v. vì MSE không thể can thiệp trực tiếp vào những file ấy có thể hỏng file của người dùng,nên "msmpeng.exe" nó khoanh vùng khu vượt đó nên dẫn đến tốn CPU tùy theo dung lượng bị khoanh vùng nhiều hay ít và cấu hình máy mà CPU hay động nhiều hay ít

cách khắc phục:

cách 1: tháo gỡ chương trình MSE hay loại bỏ file bị nhiễm virut hay file chứa virut

cách 2 : tìm bản vá trên trang microsoft,hay gửi thư gọi điện nhờ hỗ trợ

cách 3 :cài lại máy,hay lên google search xem còn cách khác ko

cách mình làm nếu đối với mình file có chứa tool quan trong mình sẽ nén lại file ấy kèm theo mật khảu và nén lại với chất lượng cao để MSE không dòm ngó tới dc

pedam_240

bạn xoá cái microsoft security là được

cái msmpeng.exe này mỗi lần khởi động máy là nó bắt dừng lại tất cả các hoạt động để nó quét xem có virus hay đại loại phần mềm độc hại không tuỳ vào máy mạnh hay yếu hay dung lượng thông tin hay các chương trình trên máy bạn nhiều hay ít mà thời gian quét nhanh hay lâu

vd như máy mình ổ C mình dùng 40G ổ D mình dùng 80G (toàn phần mềm ứng dụng) nó quét tầm 20 -30s CPU ăn 50% đến 60% máy mình Co2dua win7 uti

còn c

ang3l_nh0kxjnh

máy bị virus rùi bạn, ghost lại đi cho nó được việc!! ác máy nó cài microsoft security rồi mà vẫn nói virus ^^! vậy cài cái microsoft security làm gì

chắc bị lỗi bản microsoft security hay lỗi windows thôi

b4by_kut3_93

Chào các bạn.

Có ai sử dụng MSE không, cho mình hỏi chút.

Máy của mình hôm nay bỗng dưng chạy chậm, đứng một cục, không làm ăn được gì, mở task manager thì thấy msmpeng.exe và svchost.exe chiếm CPU và RAM. mình end luôn svchost.exe, được một lúc thì msmpeng.exe độc quyền chiếm luôn CPU và RAM.

Có ai bị phải tình trạng trên và có cách khắc phục thì trợ giúp mình với.

Thanks.

p/s: mình dùng winxp SP2.

Các chủ đề có liên quan khác