pitago1105

Tình hình là mình đang xem báo thì bỗng dưng rớt mạng, xún kiểm tra thì moderm vẫn chạy ngon, laptop bạn mình vẫn vào bình thường. Mình khởi động máy nhìu lần sau đó ghost lại mà vẫn như cũ.

Ko phải là không kết nối được mà không hiện bất kỳ kết nối nào hít, giống như không hề có wifi ak (quanh nhà mình rất nhìu wifi) mình không làm gì liên quan đến wifi hết, tự nhiên nó mất

Hình nó đây, bạn nào biết thì chỉ giúp cho mình nhé, trc và sau khi ghost đều thế, bản ghost của mình đầy đủ driver

Uploaded with

vietlam_307

driver thì mình đã xem rùi. đủ mak, còn nút wifi là nút nào thế bạn? nút nào có hình cột sóng thì bạn thử nhấn vào xem!

đang xài máy nào đó loại gì. Lên google tìm lại drive máy đó đi là được mà. Chỉ cần tìm drive Wlan cũng được đó. Cố lên nha

Piero

wifi đang bị dấu x kìa,bật nút wifi lên đã, Fn+ f2 hay gì đó tùy máy

caubevosong2

đơn giản là bạn tắt đi thôi . cài làm gì cho mắc công . thường thường là phím F2 kết hợp với FN , một số máy thì không dùng F2 . bạn cứ nhìn nút nào trong dãy F1 tới F12 đó có hình cái ăng ten phát sóng thì nhấn đại vô chừng nào nó hiện ra thì thôi . còn về driver thì không phải . khi thiếu driver nó sẽ hiển thị biểu tượng LAN có dấu chéo . không hiển thị cột sóng wifi

vy_tony201rox

Thank các bạn sau khi em nhất nút wifi ở bàn phím thì nó kết nối ùi, đó giờ chưa từng biết vụ này vì moi mua lại cái laptop của ng` ta

hoangtv1989

bạn nhanh trí quá. thanks. mình đang tính cài lại windows nhưng do tắt mất cái wifi . giờ thì ok rồi Kiểm tra coi có nhỡ tay tắt mất cái nut wifi trên bàn phím không nhé

cái nút bật tắt đó cực kỳ quan trọng, nếu tắt ở đó thì cài lại windows hay ghót lại máy cũng không được. bữa mình tắt đi lúc nào mà không biết tưởng windows bị lỗi ghost lại, cài lại windows đều không được cứ tưởng wifi hỏng phần cứng rồi, mày mò một hồi suy nghĩ mới nhớ ra máy có nút bật tắt wifi (Fn + F5) nhấn cái mới thấy là bị tắt, bật lên cái là ngon lành cành đào liền

andrea_12605

trên bàn phím gõ tổ hợp window+x là mở được cữa sổ cài đặt wifi, ỏ nhan tổ hợp phím Fn+phím có hình cọc sóng, thường là F1-F12, HP thì có phím tắt riêng nhìn cho kĩ thì ra

Ryley

Mình bị trường hợp tương tự nhưng khi nhấn FN + F2 (bật,tắt wifi) Vẫn k có j thay đổi . ai biết chỉ giúp .

nkid2008

Tự mình hù mình rồi. Bạn tắt nó đi mà kêu nó phải kết nối được thì thánh cũng phải pó tay.

Các chủ đề có liên quan khác