Abrahan

Máy mình ít RAM quá (có 1G) nên khi chạy chương trình gì nặng nặng là y rằng bị treo 1 lúc mới vào (điển hình là Cáo Lửa ), chạy flash thì y rằng treo cứng luôn, RAM luôn ở mức 80-90%. Ace cho mình hỏi là set HDD làm RAM ảo có thực sự tốt và hiệu quả không??? Có khiến HDD bị bad không vậy??? Giải đáp giúp mình nhé

thì bình thường hđh cũng auto tạo paging file cho bạn rồi còn j cách tốt nhất để máy nhanh thì chỉ có nâng cấp phần cứng thôi, mua thêm 1 cây 1GB nữa hay hơn mà gắn vào

Ely

nếu set thì máy có thể có được hiệu suất tốt hơn ko?

oo0_jin_0oo

nếu set thì máy có thể có được hiệu suất tốt hơn ko? set cao hơn nữa cũng k cải thiện được gì đâu bạn,thậm chí còn làm tốc độ truy xuất ổ cứng chậm hơn nữa,chỉ có nâng cấp RAM lên thì máy chạy mới mượt được thôi

dreamshop2412

nếu set thì máy có thể có được hiệu suất tốt hơn ko? Không nhé bạn! dù là ram ảo nhưng thực chất xét về phần cứng thì nó vẫn là ổ cứng đấy thôi. Tốc độ đọc ghi của ổ cứng làm sao nhanh bằng ram thật được bạn.

Máy bạn yếu thế nếu chưa có lúa để tậu thanh ram mới thì dùng tạm một chiếc USB có hỗ trợ boot để gánh vác cho thanh ram nhé, tốc độ cũng cải thiện kha khá (cái này lấy từ thực nghiệm, khó giải thích được, vì chắc bạn sẽ hỏi tốc độ USB < ổ cứng mà sao lại nhanh hơn??? hơi mâu thuẫn thì phải )

lan_135hp

mọi người cứ bảo tăng, set gấp rưỡi ram, nhưng mình thấy cũng vậy, thiếu thì hệ điều hành nó lại tự động tăng thôi, lo j

mr.kanx

có điều kiện thì mua ram đi chứ set thì nó không ảnh hưởng mấy nhưng cũng chẳng tác dụng mấy chỉ giảm lag phần nào tí thôi vì tốc độ ổ cứng không thể = tốc độ ram được.

tui có cái thẻ nhớ 8g mini sd lấy ra làm ram ảo qua chương trình eboostr không thấy có hiệu quả gì ,hay là setting của mình chưa đúng

gonsai92

nếu set thì máy có thể có được hiệu suất tốt hơn ko? chia buồn với bạn là chả cải thiện dc tí nào đâu bởi vì tác dụng thực sự của Ram ảo là chống tràn Bộ nhớ tức là khi mà Ram thật của bạn bị quá tải trong 1 khoảng thời gian ngắn thì nó sẽ lưu tạm lên Ram ảo trên HDD ... nếu muốn cải thiện hệ thống tạm thời thì bạn có thể cắm 1 usb vào và sử dụng chức năng Ready Boots còn lâu dài thì bạn nên tậu 1 thanh Ram nữa

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thực trạng hoạt động cho vay tiêu dùng tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Việt Á Chi nhánh Bình Dương Luận văn Kinh tế 0
C Hoạt động tín dụng tiêu dùng tại ngân hàng thương mại cổ phần Á Châu chi nhánh Chợ Lớn Luận văn Kinh tế 0
C Nâng cao chất lượng cho vay tiêu dùng tại ngân hàng thương mại cổ phần các doanh nghiệp ngoài quốc d Luận văn Kinh tế 0
A Phát triển hoạt động cho vay tiêu dùng tại ngân hàng thương mại cổ phần các doanh nghiệp ngoài quốc Luận văn Kinh tế 0
L Một số biện pháp mở rộng cho vay tiêu dùng tại Ngân hàng thương mại cổ phần Đông Nam Á Luận văn Kinh tế 0
V Giải pháp nâng cao chất lượng cho vay tiêu dùng tại ngân hàng thương mại cổ phần Quân Đội chi nhánh Luận văn Kinh tế 0
H Phân tích tình hình cho vay tiêu dùng tại ngân hàng thương mại cổ phần Mỹ Xuyên Kiến trúc, xây dựng 0
L Chiến lược thiết kế lĩnh vực và ứng dụng phần mềm quản lý người dùng tập trung Công nghệ thông tin 0
D Giải pháp nâng cao chất lượng cho vay tiêu dùng tại Ngân hàng thương mại cổ phần Bưu Điện Liên Việt Luận văn Kinh tế 0
N Mở rộng hoạt động cho vay tiêu dùng tại Ngân hàng thương mại cổ phần các doanh nghiệp ngoài quốc doa Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác