tuyen_vd

các bạn cho mình hỏi chút. Bây giờ mình muốn cài lại hệ điều hành bằng CD

Bây giờ win7 đang được cài ở ổ C. Khi đến bước chọn ổ đĩa, mình ấn vào C và ấn delete ( thay vì format) thì có bị làm sao ko?.

Ý mình là nó có bị ẩn mất ổ cứng này không hay chỉ mỗi dữ liệu windows bị xoá.

thanhsonbg_vnn

bạn delete C thì nó sẽ mất phân vùng C đi phân vùng này sẽ về dạng lưu lượng trống và đương nhiên là mất hết dữ liệu. còn phân vùng khác ( D, E...) thì không mất. delete xong thì có thể tạo lại được. Nếu cài windows bình thường thì chỉ cần format thôi còn nếu muốn chia lại ổ thì người ta mới thực hiện delete.

tin30_04

mình cũng không biết, nhưng tại sao bạn lại hỏi thế, thường thường chỉ format rồi cài lại thôi, cũng không nên tò mò quá @@

Barrett

Bình thường chỉ cài đặt format rồi cài lại , và mình nghĩ bạn cũng nên delete

jayhong89

del thì phân vùng đó về dạng Unallocated,rồi bạn cũng phải tạo mới (new) lại rồi cài lên đó thôi.cài xong,phải set active nữa.hơi rối,nên format là đủ rồi

Terran

del thì phân vùng đó về dạng Unallocated,rồi bạn cũng phải tạo mới (new) lại rồi cài lên đó thôi.cài xong,phải set active nữa.hơi rối,nên format là đủ rồi bác này nói đúng nè, thích thì cứ thử là biết ấy mà

sungyuri95

delete là bạn xóa phân vùng đó đi, khi đó phần ổ cứng bạn mới xóa chưa được phân vùng và định dạng bạn phải định dạng lại và active lại để cài win,

Các chủ đề có liên quan khác