nibduong

Đầu tiên bạn cần làm là active được windows 8.1 Pro trước đã nhé ( điều này rất quan trọng để nâng cấp và cài đặt windows 8.1 pro WMC đó) .

1. Sau khi active xong bạn vào c:\\Control Panel\System and Security\System và Click vào Get More Features with a new edition of Windows

2. Click vào I already have a product key.

3. Nhập vào Key windows 8 Pro WMC

9QM34-BC2Q9-4XVNG-JVDQW-YPWY3

XKC3G-HCK7M-KGNJ3-6PKWP-YKH4Q

P79C8-3F4NR-WP8KM-WR8QY-PRYRQ

D7DVD-WTR9C-8T93X-NFF2D-G8XWD

JWX33-VPXC7-RHBP7-N4HH7-QPBRQ

RFQQB-CB3N9-KGKDR-HW7JT-6FYRQ

8KGQW-XMFY7-XNJYK-WYMB3-Y4DJD

HYFF2-CMF47-9NMB9-TQR3G-8TV4Q

WDYHJ-3JKQN-XFJQ6-42RTF-4X6B3

BCFR8-B7VGJ-X2Y94-NT982-CJ8Y3

2DJ24-4XRYY-XNJBK-PQHX9-RM2M3

KQ9CV-HBJDC-CYGMN-YQ2DB-6VGB3

CG6QH-J68KC-RKNQW-PJ9PH-3JXWD

JKXK4-THDKN-GB6PH-4FCBW-29T8D

V398T-PFFN7-BK4WM-XY3PR-KBQJD

4. Tick vào ô accept the license terms và click Add Features

5. Windows lúc sẽ add thêm chức năng WMC and sau đó PC sẽ phải Restart lại

6. Lúc này WMC vẫn chưa Activated vì vậy bạn lại dùng phương pháp active by phone để active lần nữa, nhưng chú ý dùng đúng key WMC lúc nãy add nhé

Đây là hình mình đã làm thành công

ai thấy bài viết này có ích thì thanks giùm mình

littledream77

Mình thì không biết acti by phone nên phải nhờ, nhờ 1 lần đã là thấy ngại rồi. Chỉ vì 1 cái WMC này lại làm phiền các bạn ấy giúp mình nữa thì sĩ diện của con người mình không có. Chỉ biết cái mình mà không biết cái của người ta

mr_gsb

key 9QM34-BC2Q9-4XVNG-JVDQW-YPWY3

5574890

3448494

3881506

6387562

9520681

4556655

5847981

3070441

8444082

do mình tìm ở trên mạng nên chắc

key 9QM34-BC2Q9-4XVNG-JVDQW-YPWY3 bị microsoft block rùi bạn ơi

bạn hãy xài key của mình rùi đưa id cho mình lại

8FR6J-TDNKC-4VRM4-23D6C-V8MRQ

hay GBFNG-2X3TC-8R27F-RMKYB-JK7QT

soi_hoang_7

Bạn vuhoang171999 cho mình hỏi, mình đang dùng win8 pro (trước đây nhờ active by phone). Giờ muốn upgrade lên Win8.1 pro thì có được không? Mình vào app store thì không thấy chỗ nào cho upgrade cả, trong khi máy laptop ở nhà dùng win8 bản quyền thì vào app store lại thấy và upgrade được ngay. Nhờ bạn giúp.

Thân!

Bạn vuhoang171999 cho mình hỏi, mình đang dùng win8 pro (trước đây nhờ active by phone). Giờ muốn upgrade lên Win8.1 pro thì có được không? Mình vào app store thì không thấy chỗ nào cho upgrade cả, trong khi máy laptop ở nhà dùng win8 bản quyền thì vào app store lại thấy và upgrade được ngay. Nhờ bạn giúp.

Thân! windows 8 active by phone sẻ không update qua store được nha bạn,Win 8 actice bằng key retail actice online thì mới update qua store được.

huonglan4932bis

Win 8 active by phone sẻ không update qua store được nha bạn,Win 8 actice bằng key retail actice online thì mới update qua store được. Vậy bây giờ mình phải làm thế nào để có thể cài được windows 8.1 hả bạn?

Thank bạn nhiều.

thien_vu_vn

Vậy bây giờ mình phải làm thế nào để có thể cài được windows 8.1 hả bạn?

Thank bạn nhiều. kéo file iso về up thôi.nhanh hơn updrage qua store nữa

tau_tuat

vã lại. thấy chức năng WMC đó chẳng khi nào dung,add them lên chỉ tổ nặng them

kenvil_cz

Vậy bây giờ mình phải làm thế nào để có thể cài được windows 8.1 hả bạn?

Thank bạn nhiều. Down iso windows 8.1 rtm về cài thôi bạn..đừng dại như mình update qua store mất 7h đau khỗ.

đúng như vậy tải rất lâu mình tải cũng phải mất 3h đồng hồ nhưng ngược lại khi update qua store thì mình đỡ mất thời gian cài lại driver , còn về chuyện của bạn bds2008 thì muốn nâng cấp lên windows 8.1 thì bạn hãy dùng key wmc active by phone trước rùi sau đó microsoft sẽ cho bạn update qua store , trường hợp của bạn cũng giống như của mình vậy ; còn cách 2 là bạn lên mạng down về windows 8.1 sau đó bạn active nó là xong , tha hồ xài

tuyen1201

mình đang dùng windows 8 vl pro active by phone, vậy upgrade lên windows 8.1 bằng file ISO có làm mất phần mềm dã cài và driver không?

runo.procs_cc

Down iso windows 8.1 rtm về cài thôi bạn..đừng dại như mình update qua store mất 7h đau khỗ. Mình vào trang microsoft để down nhưng cứ bấm vào Get Windows 8.1 thì nó lại nhảy vào App Store, không down được bạn ạ. Làm sao có thể down về bạn? Khi down về là bản cập nhật đúng không bạn?

Thank bạn nhiều.

daobathuy

đúng như vậy tải rất lâu mình tải cũng phải mất 3h đồng hồ nhưng ngược lại khi update qua store thì mình đỡ mất thời gian cài lại driver , còn về chuyện của bạn bds2008 thì muốn nâng cấp lên windows 8.1 thì bạn hãy dùng key wmc active by phone trước rùi sau đó microsoft sẽ cho bạn update qua store , trường hợp của bạn cũng giống như của mình vậy ; còn cách 2 là bạn lên mạng down về windows 8.1 sau đó bạn active nó là xong , tha hồ xài Thank bạn. Mình gà mờ về môn này lắm. Mình không hiểu wmc active by phone là gì? Bạn hướng dẫn giúp mình được ko?

Máy laptop ở nhà hôm nọ vào App Store, tải và cài mất 6-7 tiếng mới xong.

lananh_VN

Mình vào trang microsoft để down nhưng cứ bấm vào Get Windows 8.1 thì nó lại nhảy vào App Store, không down được bạn ạ. Làm sao có thể down về bạn? Khi down về là bản cập nhật đúng không bạn?

Thank bạn nhiều. Bạn vào chọn bản RTM mình thích rồi down về cài nha!

dùng bản cài iso sẽ tùy theo lúc bạn cài nếu chọn upgrade thì tới lúc nó hỏi có xóa các program và driver (chọn ko) thì nó sẻ không bị mất driver và program còn nếu bạn chọn custom thì sẽ bị mất ,

còn sau đây là cách active by phone

B1: Mở CMD chạy dưới quyền Administrator ( hay windows + x + a )

B2: Trên Command Prompt tiến hành gõ

slmgr /ipk XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX

và Enter-->OK

B3 : gõ slui.exe 4 vào cmd (hay slui 4 vào windows )

nó sẽ hiện một cái bảng và chúng ta chọn US hay UK rồi điện bằng skype

nhưng muốn điện bằng skype thì ta phải fake id lại bằng phần mềm proxifier

lick tải phần mềm tai

name : any name

pass : LHZHU-7WV6L-ZBD2U-KEDLG-PPJN3

còn cách lam thì các bạn làm như video sau :

các bạn vào 2 trang này để tìm sock

sau khi làm xong thì các bạn bật skype lên là điện được

Khi nó kết nối tới bạn sẽ nghe dc tiếng tổng đài trả lời trả lời tự động, tiếng anh kém nên không hiểu nó nói gì, đại khái bấm phím 1 để Active windows sau đó bấm phím * rồi tiến hành nhập dãy số kia cho nó kiểm tra, cứ nhập từ từ 7 số 1, nếu đúng nó sẽ nói Thanks You và kêu nhập dãy tiếp theo.

sau khi nhập hết 63 số nếu key chưa hết lượt Active thì nó sẽ hỏi bạn cái gì đó, đại khái là chọn số 1 hay số 2 hì hì, còn hết lượt hay có vấn đề gì thì nó sẽ chuyển qua nhân viên (người thật hì hì). nếu bị thế này thì cúp máy đi thay key và làm lại từ đầu nhá.

Đợi chút nó sẽ tiến hành đọc Confimation ID cho bạn theo thứ tự A-->H, nếu đã nghe dc thì bạn bấm phím # nó sẽ chuyển qua ô tiếp theo, chưa rõ nhấn phím * nó sẽ đọc lại nhé (sau khi nhập đủ số vào 8 ô trên nút Active sẽ hiện lên và bạn chỉ cần bấm thôi hì hì). sau khi đọc hết bấm phím # để kết thúc, nó sẽ thanks you và Goobye bạn.

còn cách 2 là bạn đưa id cho mình mình sẽ điện giùm bạn

Các chủ đề có liên quan khác