Imanol

chả biết làm sao mà mình khi vào mycomputer

thì nó hiện ra cái này

tiếp tục ấn vào "close message" thì hiện ra cái này

đấy các pro cho hỏi có phải lỗi windows hay gì đó bất , xin thanks để sau tạ ^^!
có ai biết thì chỉ dẫn mình rõ hơn nhé

Aodh

Trích:

nhockon173

chả biết làm sao mà mình khi vào mycomputer

thì nó hiện ra cái này

tiếp tục ấn vào "close message" thì hiện ra cái này

đấy các pro cho hỏi có phải lỗi windows hay gì đó bất , xin thanks để sau tạ ^^!
có ai biết thì chỉ dẫn mình rõ hơn nhé

Bạn gặp lỗi trên là do ai đó vừa đưa chương trình Explorer.exe vào trong danh sách lọc chặn ứng dụng của tiện ích Data execution prevent
Bạn chỉ cần thiết lập lại như sau là được:
Bạn click phải vào My Computer > chọn Properties > vào thẻ Avanced > bấm nút Setting đầu tiên > vào tiếp thẻ Data execution prevent
Tại đây bạn chọn lại tùy chọn số 1 như hình dưới rồi bấm OK lưu lại là được.

Cuối cùng bạn khởi động lại máy tính là sẽ khộng còn gặp phải lỗi trên nữa.

Chúc bạn thành công.

Murrough

đầu tiên

tiếp theo hiện lên

sau khi ấn "close message" thì

trường hợp tương tự cũng xảy ra khi vào những folder khác

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

em vừa làm theo làm theo lời của anh duyhieucomputer ,nhưng sau khi khởi động lại máy thì chỉ vapf được mycomputer đúng một lần, sau đó tắt đi vào lại thì lại xảy ra tình trạng như trên

mong các anh chỉ giáo tiếp!

xin cảm ơn!

Edmundo

Trích:

nhockon173

đầu tiên

tiếp theo hiện lên

sau khi ấn "close message" thì

trường hợp tương tự cũng xảy ra khi vào những folder khác

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

em vừa làm theo làm theo lời của anh duyhieucomputer ,nhưng sau khi khởi động lại máy thì chỉ vapf được mycomputer đúng một lần, sau đó tắt đi vào lại thì lại xảy ra tình trạng như trên

mong các anh chỉ giáo tiếp!

xin cảm ơn!

Vậy là dễ hiểu rồi, sau khi bạn làm như mình chỉ thì vào được đúng không, nhưng sau đó vừa có 1 bàn tay nào đó tự động chỉnh lại như cũ, bàn tay đó bất ai khác chính là một em virus đang tung hoành trong máy của bạn. Bạn nên cài đặt phần mềm diệt virus mạnh, cập nhật đầy đủ để quét toàn bộ hệ thống (full scan) rồi thực hiện lại thao tác mình vừa chỉ ở trên nhé.

Loại virus kiểu này mình chưa gặp nên bất chắc có diệt được nó không, vì vậy nếu bất tiềm quan thì bạn nên ghost lại máy tính hay cài lại hệ điều hành nhé.

Chúc bạn vui.

Eshkol

chắc có virut hay ai vừa vô hiệu hóa file explore.exe của bạn rồi đó bạn mở taskmanager lên coi có explore.exe ko

Bardarik

Trích:

thedeadpanda

chắc có virut hay ai vừa vô hiệu hóa file explore.exe của bạn rồi đó bạn mở taskmanager lên coi có explore.exe không

lạ nhỉ,vẫn còn explore.exe ^^!
có lẽ là virus rồi =.=
Bkav bất bắt được thì lại phải đi mua bản quyền rồi
Thank các cao thủ chỉ giáo

Các chủ đề có liên quan khác