vesau8x

mình vừa học quản trị học xong nhưng vẫn còn một số thắc mắc muốn thảo luận với các bạn trên diễn đàn.
trong 3 hình thức lãnh đạo là lãnh đạo kiểu chuyên quyền,lãnh đạo kiểu dân chủ và lãnh đạo kiểu tự do,hình thức hay kiểu lãnh đạo là tốt nhất?

catut

Vừa học xong, Chẳng có cái nào tốt cho mọi trường hợp

TÙy cơ ứng biến với từng đối tượng, trường hợp!

Nhưng theo mình Cách lãnh đạo tốt nhất là Cách thứ 4 - Mix hòa trộn giữa 3 cách Chuyên Quyền + Dân Chủ + Tự do

xuanphuong

k có phong cách nào là tốt nhất cả. tùy theo từng tình huống cụ thể thì phong cách này là phù hợp cho tình huống đó. Đồng ý với ý kiến kết hợp cả 3 phong cách với nhau.

vesau8x

:duel:
Mình công nhận có thể là không có cách nào ở đây là tốt nhất nhưng theo mình thì cách sử dụng cả 3 cùng 1 lúc là không ổn.
Như triết học đã nói,có 3 trường phái là duy vật ,duy tâm và trung hoà( hay gì đấy không nhớ rõ).Triết học đã khẳng định rằng "trường phái trung hoà" là không thể tồn tại lâu dài,và chắc chắn đi đến sụp đổ,không ổn!
Vậy thì câu trả lời của các bạn thuộc trường phái trung hoà nên cũng không ổn ,haha.
:club: :club:

tctuvan

Hơi nhầm đó - Kết hợp 3 phong cách cùng lúc là ổn nhất.
Giống kiểu Vừa đấm vừa xoa, vừa có quyền dân chủ cho nhân viên dễ chịu, lại vẫn thực hiện được mục đích của mình, đố ai dám làu bàu ? :grin: Đúng ko?

no no

tớ thì nghĩ nói sự pha trộn 3 phong cách là không hoàn toàn đúng. để đạt được hiệu quả tối ưu đó là việc sử dụng 3 pcách 1 cách linh hoạt trong từng tình huống cụ thể. hơn nữa, đối với mỗi phong cách quản trị giống nhau thì mỗi nhà quản trị lại có cách làm cho riêng mình vì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như: tính cách nhà quản trị, môi trương làm việc...

tctuvan

Mình nói rùi, mình không bảo phong cách thứ 4 là hoàn toàn đúng

Mà mình muốn nói nó là thích hợp nhất, và nếu có thể thì nên vận dụng 1 phần hay đầy đủ càng tốt!

Phong cách mà làm vừa ý đôi bên, có phải là phong cách nên vận dụng nhất!
Câu trả lời là Nếu có thể thì nên!

boa

Chẳng có phong cách nào đúng, chỉ có phong cách thích hợp

Vỗ tay :clapping:
Hiện phần ẩn»

vesau8x

các bạn trả lời sai bét!
nghe tui trả lưòi đây này!
Trong 3 phong cách trên ,không có cách nào tốt nhất trong mọi trường hợp cả.Trong từng trường hợp cụ thể mà ta lựa chọn các phong cách khác nhau sao cho đạt hiệu qua nhất.
chỉ đơn giản vậy thôi ,haha

nttphuong1197

Mọi người ơi ai có bản word hay slide thảo luận môn quản trị học k cho mk xin. mk chân thành cảm ơn. :beg: :beg: :beg: