nhvkhanh1989

Máy mình đang có hiện tượng rất buồn cười. Sau khi ghost, ở Mini XP vẫn nhận đủ,xem được dữ liệu. Nhưng khi vào window 7 sau khi ghost thì lạin mất 1 phân vùng (3 phân vùng còn lại vẫn OK). Bỏ đĩa cài W7 vào cũng không nhận ra được phân vùng bị mất. Máy mình ngày xưa có 2 ổ đĩa chia làm 7 phân vùng(2 ổ đĩa).

Sau 1 ổ bị hỏng nên mình ghost vào ổ phân vùng còn lại. Tình trạng giống với cậu này:

Mọi người có ai biết tại sao không

manhtu.info

Sau 1 ổ bị hỏng nên mình ghost vào ổ phân vùng còn lại. Tình trạng giống với cậu này:

.

.

cái này bạn vào disk manager thì có nhưng ra windows thì ko, vì nó ẩn đó mà,làm như #2 đặt lại tên cho nó 1 ký tự là dùng được

Không được cậu à. Nó cứ báo disk managerment not-up to-date. Đổi tên ổ cứng, thay đổi ổ đĩa trong Mini XP vẫn không được. Cái ổ mới 1TB lận nên đừng bảo mình Format. Đang nghi do cái ổ cũ của mình nó chia làm 5 ổ,cái này chia làm 4 ổ thôi nên nó mới bị.

gau_buppi

bạn vào đây xem cách up ảnh và bạn up cái ảnh của disk manage của máy bạn lên để dễ hổ trợ

hoabinh_a20

Nếu gán kí tự ổ đĩa trong windows không được thì bạn dùng phần mềm partition. Nếu cần, bạn gửi tin riêng nhờ bạn nào dùng Teamviewer vào xem qua tình trạng ổ đĩa của bạn rồi giải quyết.

Bickford

Bác vào miniXP kéo hết của cải để tạm sang Par. D. Sau đó dùng Phần mềm nào mà bác quen dùng: Delet rồi tạo một Par. mới ( Format NTFS, đăt tên và set logical ) sế êm đấy. Bác thử đi.

Các chủ đề có liên quan khác