me_myself_i_q

Chào các pro. Tình hình là em dùng windows 7 32 bit, hay dùng đến StickyNote Đột nhiên một ngày mở máy nên Stiky nó lỗi kiểu này.

E đã chọn check online rồi, thì nó đóng thông báo vào xong chả thấy khá hơn, lần sau mở ra cũng vậy.

Mong các bạn chỉ giúp. Một là em cần dùng Stiky, hai là lần nào cũng nhìn thông báo thấy mệt lắm.

black_cat

Chào các pro. Tình hình là em dùng windows 7 32 bit, hay dùng đến StickyNote Đột nhiên một ngày mở máy nên Stiky nó lỗi kiểu này.

E đã chọn check online rồi, thì nó đóng thông báo vào xong chả thấy khá hơn, lần sau mở ra cũng vậy.

Mong các bạn chỉ giúp. Một là em cần dùng Stiky, hai là lần nào cũng nhìn thông báo thấy mệt lắm. B1:Bạn tìm theo đường dẫn C:\Windows\System32\StikyNot.exe

Chạy thử file StikyNot.exe nếu chạy ok thì nó chỉ bị hỏng shortcut thôi-->bạn xoá shortcut icon bị hỏng rồi tạo một shortcut mới của file StikyNot.exe rồi pin vào Start menu

Nếu file StikyNot.exe không chạy được bạn làm tiếp bước 2 và bước 3...

B2:Start-->All Programs-->Accessories-->right click Command Prompt-->Run as admintrator

Bảng Command Prompt hiện ra bạn gõ lệnh sfc /scannow-->Enter

B3:Bạn dow file StikyNot.exe này về rồi copy vào đường dẫn C:\Windows\System32

Good luck...

DK_2

B1:Bạn tìm theo đường dẫn C:\Windows\System32\StikyNot.exe

Chạy thử file StikyNot.exe nếu chạy ok thì nó chỉ bị hỏng shortcut thôi-->bạn xoá shortcut icon bị hỏng rồi tạo một shortcut mới của file StikyNot.exe rồi pin vào Start menu

......

Good luck... Có thể làm theo cách bác này nếu bạn muốn dùng Note mặc định của win. hay bạn có thể download phần mềm bên thứ 3, chắc chắn sẽ đẹp và tốt hơn! Ví dụ như:

bạn tham khảo ti đây, mình nghĩ cái này rất đẹp và nhiều chức năng:

phamngoan8x

Link die rồi bác ơi T___T Link còn sống mà bạn...ah link MF bạn bạn phải copy rồi paste vào tab mới...

o0o_meoiu_o0o

Thanks bác nhiều, để về em thử, vì máy lỗi là máy cá nhân ^^ Thực ra máy em cũng còn gadget note khác, nhưng ghét một phần là vì nó hiện lên thông báo ấy chứ

sok_angle

B1:Bạn tìm theo đường dẫn C:\Windows\System32\StikyNot.exe

Nếu file StikyNot.exe không chạy được bạn làm tiếp bước 2 và bước 3...

B2:Start-->All Programs-->Accessories-->right click Command Prompt-->Run as admintrator

Bảng Command Prompt hiện ra bạn gõ lệnh sfc /scannow-->Enter

B3:Bạn dow file StikyNot.exe này về rồi copy vào đường dẫn C:\Windows\System32

Good luck... Em làm như thế rồi chưa được, coppy stickynot.exe của máy khác sang cũng không chạy được. Mà không cop đè được, chỉ cop trùng tên thôi. Nó báo không có quyền truy cập, sửa quyền cũng không cho

Em làm như thế rồi chưa được, coppy stickynot.exe của máy khác sang cũng không chạy được. Mà không cop đè được, chỉ cop trùng tên thôi. Nó báo không có quyền truy cập, sửa quyền cũng không cho Bạn cho nó chạy lệnh sfc /scannow để sửa file chưa...

Bạn có copy được file StikyNot.exe mới vào không...

Chưa làm được inbox TeamView cho mình mình xem cho...

Các chủ đề có liên quan khác