henry_d_880

em ms mua con HP được 2 tháng, sau khi cùng các bạn gamer tham gia nhiều cuộc ks, cày cuốc thì máy em đang có hiện tượng chạy chạm kể cả khi khởi động lẫn lúc chạy các chương trình (cả khi lướt web cũng thế )) mong các bạn chỉ giúp cách giải quyết !!!!!!

mouocxa

Bạn cần cho biết cấu hình máy bạn?!

Và dĩ nhiên còn nhiều yếu tố nữa!

Muốn máy chạy nhanh mình nghĩ nên cài đóng băng ổ cứng khi chơi game, tất nhiên là cập nhật game rồi hãy đóng băng như vậy sẽ không bị lo ngại những vấn đề như vậy.

Bây giờ bạn có thể tắt những chức năng không cần thiết của win, xoá lược sử, tắt những ứng dụng chạy không cần thiết cùng win... tăng ram ảo... có thể cải thiện 1 phần nào tốc độ cho máy của bạn

Cấu hình máy thế nào? Nâng ram lên 6GB hay 8GB, mua thêm cái SSD gắn vào ổ quang và cài windows vào đấy, dữ liệu thì lưu ở HDD.

tommynguyen90

em ms mua con HP được 2 tháng, sau khi cùng các bạn gamer tham gia nhiều cuộc ks, cày cuốc thì máy em đang có hiện tượng chạy chạm kể cả khi khởi động lẫn lúc chạy các chương trình (cả khi lướt web cũng thế )) mong các bạn chỉ giúp cách giải quyết !!!!!! Bạn làm thế này nha:

> Quét virus

>Tắt bớt ứng dụng chạy cùng win

>Dọn rác máy tính

>Chống phân mãnh HDD

Làm nhiêu đó xem thế nào.

lov3st0ry_1303

Dọn rác, ráp phân mảnh, quét virus, tắt bớt chương trình không cần thiết, thích thì cài Advanced SystemCare, chặn các chương trình đang truy cập mạng không cần thiết, xóa chương trình đính kèm từ các phần mềm dịch vụ...

Nhanh nhất là cài lại win,cài đầy đủ driver và các phần mềm,games cần thiết rồi update nếu cần thiết(nhớ cẩn thận không nó cài phần mềm rác vào máy đó).tắt bớt các service không cần thiết,boot vào winpe quét virus để khỏi phải cài vào máysau đó quét rác bằng ccleaner portable và chống phân mảnh(Auslogic Disk Defrag) rồi đóng băng bằng Shadow Defender vào.Đảm bảo luôn nhanh nhất.thích thì cài antivirus càng nhẹ càng tốt vì đã đóng băng(nhớ để lại thư mục database của antivirus đó để update)

P.s:tốt nhất là nâng cấp phần cứng bạn ạ

ngoc_tuyen_8x

Nhanh nhất là cài lại win,cài đầy đủ driver và các phần mềm,games cần thiết rồi update nếu cần thiết(nhớ cẩn thận không nó cài phần mềm rác vào máy đó).tắt bớt các service không cần thiết,boot vào winpe quét virus để khỏi phải cài vào máysau đó quét rác bằng ccleaner portable và chống phân mảnh(Auslogic Disk Defrag) rồi đóng băng bằng Shadow Defender vào.Đảm bảo luôn nhanh nhất.thích thì cài antivirus càng nhẹ càng tốt vì đã đóng băng(nhớ để lại thư mục database của antivirus đó để update)

P.s:tốt nhất là nâng cấp phần cứng bạn ạ Thánh phán đúng lắm.... Ủa sao k xài ccleaner free mà portable?

Waescburne

Thánh phán đúng lắm.... Ủa sao k xài ccleaner free mà portable? Đỡ phải cài bạn ạ

Các chủ đề có liên quan khác