raymous_md

Mình vào Bios của máy để thiết lập chế độ boot từ CD. Chẳng biết mình nghịch vào mục nào nữa mà giờ máy tính của mình bị mất biểu tượng ổ đĩa CD trong Mycomputer. Mong các bạn giúp đỡ.

P/S: Ổ CD của mình vẫn đóng mở được bình thường.

giotdang_kcd

Máy bàn thằng bạn mình cũng bị như vậy. Mới cài windows xong thì thấy ổ CD bình thường nhưng sau khi cài driver thì bỗng dưng mất tiêu, vẫn chưa biết khắc phục thế nào cả, vào disk manager đổi tên mà cũng không thấy sự hiện diện của nó

bạn vào bios xem có nhận được ổ đĩa không? néu trong bios có mà trong windows không có thì kiểm tra lại tên ổ hay vào manager scan lại xem. còn nếu trong bios cũng không có thì kiểm tra lại cable kết nối nhé

rosewillow27

Bạn vào Manager chọn disk manager đặt lại tên cho ổ đĩa CD xem sao. Thank bạn nhiều. Mình cũng đã đọc nhiều topic trên mạng và làm theo nhưng vẫn không được bạn ạ. Mình nghĩ chắc phải vào bios để cài đặt lại nhưng chưa biết vào phần nào để cài. Bởi vì lầ trước mình hí hoáy vào bios nghịch nên mới bị bạn ạ.

Patricio

bạn vào bios xem có nhận được ổ đĩa không? néu trong bios có mà trong windows không có thì kiểm tra lại tên ổ hay vào manager scan lại xem. còn nếu trong bios cũng không có thì kiểm tra lại cable kết nối nhé vào bios vẫn nhận được ổ đĩa bạn ạ.

Bạn ơi cho mình hỏi thêm 1 chút: Máy mình là máy bàn Dell GX260 thì có hỗ trợ boot từ USB ko? Mình vào bios để thiết lập nhưng không thấy USB. Có phần mềm nào để biết được là máy có hỗ trợ hay ko?

oi_tinhyeu117

bạn thiết lập bios về mặc định, kiểm tra dây kết nối ổ cd xem nhé Vào mục nào trong bios để thiết lập mặc định vậy bạn?

Aswin

Vào mục nào trong bios để thiết lập mặc định vậy bạn? - Thường thường thì khi bạn vào bios nó sẽ có các mục cho bạn lựa chọn thường thì nếu máy PC hay những laptop nó thường ở gần cái mục saver and exit gì đó ở đấy nó có mục thiết lập lại toàn bộ về mặc định

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác