xunsa_xd

Tình hình là em mua laptop ở mediamart được tặng cái ổ cứng H+ 400G (tặng kèm smart TV của samsung )

Bây giờ cắm vào máy thì lúc đầu nó nhận ,xong khoảng 1 phút thì tự động ngắt .Em đã thử cable khác,cắm trên laptop khác vẫn bị

Dùng DTI Surface Scanner quét thử bad sector nhưng quét được 1 lúc thì ổ ngắt nên DTI Surface Scanner báo lỗi

các bạn tư vấn dùm em với,có nguy cơ nó ra đi vĩnh viễn không .Bảo hành thì tận TP.HCM mà em ở HN ,gửi vào xa quá,ko biết đi có trở về không

Chân thành Thank !

Lennox

bạn bóp nhẹ cái đuôi cổng USB cho nó lỏm 1 tí xíu (đừng bóp mạnh quá sẽ ghim vào không được) rồi ghim lại xem nó có bị chập chờn hay ko

fatdragon31

Thừơng thì HDD chưa hư mà cái box chứa HDD bị hư mạch điều khiển.

Thử tháo HDD ra gắn vào máy tính xem thế nào, nếu OK thì mua box khác rồi gắn HDD vào.

Chúc thành công

Bóp cái giắc trên dây cáp ah bác ? Chứ trên hdd thì làm sao bóp được .Mà em thử cáp khác vẫn không được,mặc dù cáp đó dùng ổ khác vẫn ok

Denver

Thừơng thì HDD chưa hư mà cái box chứa HDD bị hư mạch điều khiển.

Thử tháo HDD ra gắn vào máy tính xem thế nào, nếu OK thì mua box khác rồi gắn HDD vào.

Chúc thành công
Nếu không có mạch điều khiển mà vẫn dùng được thì người ta thêm cái mạch đk đó vào làm j vậy bác ,em chưa tháo bao giờ nên không biết

Thay cái dây khác đi bạn, trước mình cũng bị như vậy. cái dây cứ gập ra gập lại nhiều hay bị vậy lắm.

Chúc may mắn hihi

huyhoang3129

Thay cái dây khác đi bạn, trước mình cũng bị như vậy. cái dây cứ gập ra gập lại nhiều hay bị vậy lắm.

Chúc may mắn hihi Đã thay dây khác,vẫn không được bác ah.Mà cứ rút ra cắm vào lại nhận,được 1 lúc thì mất

Các chủ đề có liên quan khác