Culhwch

Hôm nay mình mới tải phần mềm Skype về máy nhưng mỗi lần ấn vào biểu tượng Skype thì nó lại hiện ra lỗi: Fatal error : Failed to get proc address for GetLogicalProcessorInformation (KERNEL32.dll)

Có bạn nào giúp mình với.

thuyxinhgai2411

Lỗi không open được SKype ( kernel32.dll error)

mình cũng bị lỗi này ở windows xp, nếu cài windows 7 thì máy rất ì ạch nên đành dùng xp, có cách nào không cần windows 7 mà xử lý được không pro?

Ignado

Cập nhật bản Skype mới nhất (và vẫn dùng tốt với XP) đó chính là bản 6.6

Cụ thể
The last Skype phiên bản which does not require the GetLogicalProcessorInformation function (which is only available on Windows XP with SP3) is phiên bản 6.6.0.106.

You can also càiService Pack 3 using this installer:

Mình đã gặp lỗi này và sửa thành công mà không cần cài lại windows ( dù đang sài sp 2) như sau:

-down sality killer về chạy, rùi chạy thêm anti virut 1 phát

-nếu đang sài skype 6.7 thì tháo ra, tháo ở trong regedit cho sạch luôn nha bạn (start -> run gõ regedit -> key_local_machine ->software-> skype ->chuột phải ->delete)

- cài skype phiên bản cũ, mình thì mình cài 6.3, rùi mở ra sài thui.

chúc bạn thành công nha !

Lathrop

Lỗi này bạn đừng cài phiên bản mới nhất mà nên dùng phiên bản cũ hơn như 6.3.
Mình đã từng gặp lỗi này khi cài phiên bản mới nhất cũng không được, cài phiên bản 6.0 cũng không được, quay ra phiên bản 6.3 ok luôn.

Thanks Bạn,mình đã sửu lỗi thành công,bản 6.7 không tương thích với windows xp lên chỉ dùng bản 6.3 đổ lại thôi là OK.

thuhien_91hp

Đúng rồi đấy, mình cài lại bản cũ hơn thì lại dùng được rồi. Không nên update skype tiếp, bản 6.7 có lẽ bị lỗi với windows xp

thegodfather_ad

Người ta đang hỏi xài 6.7 trên XP SP2 bạn nói là xài 6.3 vậy thì bạn trả lời làm gì potay bạn luôn

có ai có cách xài 6.7 trên XP SP2 không

Các chủ đề có liên quan khác