Mấy hôm trước máy em vẫn hoạt động chơi game bình thường bỗng nhiên hôm qua máy em bị tình trạng như này : chơi các game như LoL , Gta sa , gta vc , hl2 , vv. thì cứ vào được 30s tự nhiên máy treo bị đơ hình và âm thanh luôn .

Không biết bị lỗi gì nữa bác nào biết mong chỉ giáo . Em Thank rất nhiều

Cấu hình máy em :

Richmond

Trước đó bạn có thay đổi (cài thêm phần mềm...) hay làm gì đó cái máy ko? -_-

t_an

Trước đó bạn có thay đổi (cài thêm phần mềm...) hay làm gì đó cái máy ko? -_- Em không làm gì cả hôm đấy tự nhiên nó bị thôi rất là khó hiểu luôn cái máy

Aditeya

Bác nào cứu máy em với - Kiểm tra xem máy có nóng bất thường, dùng đơ,.... bạn kiểm tra ổ cứng xem có bị bab ko??? kiểm tra xem keo tản nhiệt của máy ,.....

cat_tom

máy nóng quá rồi bạn,tháo ra thổi sạch bụi với tháo cpu ra trét lại keo tản nhiệt nhé

Mình nghi là có vấn đề về CPU hay bộ tản nhiệt trong máy của bạn rồi. Bạn có thể thử bôi thêm kem tản nhiệt nếu thấy đã khô hết. Trong trường hợp không xử lý được, hãy mang ra tiệm vì có thể có lỗi phát sinh từ phần cứng.

anglelynguyen

vệ sinh ram lại coi được không bạn Nếu lỗi ram dính ngay hiện tượng màn hình xanh ngay khi bạn lên windows nên trường hợp này mình nghĩ chỉ do nóng quá hay do ổ cứng thôi, còn ram chắc không ảnh hưởng đến

Các chủ đề có liên quan khác