tapthe_11A4

USB Flash Security## v4.1.5 Tạo mật khẩu bảo vệ USB

Giao diện của chương trình khi cắm USB vào :

SỬ DỤNG :

1. Cài đặt phần mềm :

Cứ Next bình thường sau đó Finish :

Cài đặt xong => Copy 2 File Cr-ack vào thư mục cài đặt của chương trình . Mặc định là : C:\Program Files\KASHU\UsbEntSSVer.4.1.5\

2. Cài đặt Password cho USB:

(CẮM USB VÀO RỒI MỞ CHƯƠNG TRÌNH LÊN)

Chọn ổ USB cần đặt mật khẩu ( nếu đang cắm nhiều USB thì phải chọn đúng USB cần đặt mật khẩu nhé )

Chương trình sẽ hiện lên thông báo bạn là trong quá trình cài đặt thì Dữ liệu cũ sẽ bị phá huỷ . OK để cài đặt .

HÃY NHỚ DI CHUYỂN TOÀN BỘ DỮ LIỆU TRONG USB VÀO Ổ ĐĨA KHÁC VÌ TIẾN TRÌNH SẼ XOÁ TOÀN BỘ FILE CUẢ BẠN !

SAU ĐÓ MỚI NHẤN Install

Nhập Password .

Khi cài đặt hoàn tất, chỉ có hai tập tin sẽ được hiển thị ở ổ đĩa USB được bảo vệ là autorun.inf usbenter.exe. Điều này chỉ ra rằng ổ đĩa USB của bạn được bảo vệ. Một hộp thoại nhập mật khẩu sẽ xuất hiện khi bạn gắn USB vào máy tính. Nếu bạn không nhìn thấy nó, chỉ cần mở ổ đĩa USB trong Explorer và nhấp đúp chuột vào usbenter.exe. do trình diệt virus đã vô hiệu hoá file autorun.inf vì hiểu nhầm nó là virus.

Ngoài ra, để truy cập dữ liệu của bạn, bạn sẽ cần nhập đúng mật khẩu. Một khi bạn làm điều đó, bạn sẽ có thể xem tất cả các nội dung theo cách thông thường. Nếu bạn muốn khóa nó một lần nữa, chỉ cần gỡ ổ đĩa flash USB ra khỏi máy tính của bạn và cắm lại.

Đây là bản Pro nhất quản lý được tới 2TB BỘ NHỚ USB !

Điểm mạnh:

- Nếu đã đặt Pass cho USB thì chỉ khi nào nhập đúng Pass mới Format được USB.

- Nếu chưa nhập Pass thì trong My Computer chỉ có hình cái USB và file usbenter.exe, xoá file đó thì dữ liệu cũng ẩn vĩnh viễn luôn . . [Nếu là kẻ gian thì Không thấy file còn hơn là lấy được phải không ?]

==> Do vậy nên cho 2 file đó có thuộc tính là Read-OnlyHide .OK giải quyết xong vấn đề có người chơi ác rồi nhé !
DOWNLOAD:

UPDATE LẠI LINK MỚI : (23/01/2013)

INFO :File gồm setup + Cr-ack + File hướng dẫn ( English)

LINK MF BỊ BLOCK RỒI !

young_pu_0101

[MF] USB Flash Security## v4.1.5 - Tạo mật khẩu bảo vệ USB

Giao diện của chương trình khi cắm USB vào :

SỬ DỤNG :

1. Cài đặt phần mềm :

Cứ Next bình thường sau đó Cra*k :

Nhấn Next

Cài đặt xong => Copy 2 File Cr-ack vào thư mục cài đặt của chương trình . Mặc định là : C:\Program Files\KASHU\UsbEntSSVer.4.1.5\

2. Cài đặt Password cho USB:

(CẮM USB VÀO RỒI MỞ CHƯƠNG TRÌNH LÊN)

Chọn ổ USB cần đặt mật khẩu ( nếu đang cắm nhiều USB thì phải chọn đúng USB cần đặt mật khẩu nhé ) và nhấn Install

HÃY NHỚ DI CHUYỂN TOÀN BỘ DỮ LIỆU TRONG USB VÀO Ổ ĐĨA KHÁC VÌ TIẾN TRÌNH SẼ XOÁ TOÀN BỘ FILE CUẢ BẠN !

SAU ĐÓ MỚI NHẤN INSTALL

Nhập Password .

Khi cài đặt hoàn tất, chỉ có hai tập tin sẽ được hiển thị ở ổ đĩa USB được bảo vệ là autorun.inf usbenter.exe. Điều này chỉ ra rằng ổ đĩa USB của bạn được bảo vệ. Một hộp thoại nhập mật khẩu sẽ xuất hiện khi bạn gắn USB vào máy tính. Nếu bạn không nhìn thấy nó, chỉ cần mở ổ đĩa USB trong Explorer và nhấp đúp chuột vào usbenter.exe. do trình diệt virus đã vô hiệu hoá file autorun.inf vì hiểu nhầm nó là virus.

Ngoài ra, để truy cập dữ liệu của bạn, bạn sẽ cần nhập đúng mật khẩu. Một khi bạn làm điều đó, bạn sẽ có thể xem tất cả các nội dung theo cách thông thường. Nếu bạn muốn khóa nó một lần nữa, chỉ cần gỡ ổ đĩa flash USB ra khỏi máy tính của bạn và cắm lại.

Đây là bản Pro nhất quản lý được tới 2TB BỘ NHỚ USB !

Điểm mạnh:

- Nếu đã đặt Pass cho USB thì chỉ khi nào nhập đúng Pass mới Format được USB.

- Nếu chưa nhập Pass thì trong My Computer chỉ có hình cái USB và file usbenter.exe, xoá file đó thì dữ liệu cũng ẩn vĩnh viễn luôn . . [Nếu là kẻ gian thì Không thấy file còn hơn là lấy được phải không ?]

==> Do vậy nên cho 2 file đó có thuộc tính là Read-OnlyHide .OK giải quyết xong vấn đề có người chơi ác rồi nhé !
DOWNLOAD:

INFO :File gồm setup + Cr-ack + File hướng dẫn ( English)

Copy và paste nhé !
không thik lắm nhưng thạnk

dangvancao

có ai thử chưa? Có virus đấy nhiều lắm ! Dân IT mà sợ Test phần mềm thì pó tay !

Rất Thank bạn phat1205, phần mềm rất hay, đặc biệt là chức năng không cho format, mình tìm nó lâu rồi. À, quan điểm sống rất tuyệt, mình thích nó. Hihi!

wi_wi

Rất Thank bạn phat1205, phần mềm rất hay, đặc biệt là chức năng không cho format, mình tìm nó lâu rồi. À, quan điểm sống rất tuyệt, mình thích nó. Hihi! Chào mừng đến với ketnooi.com/forum ! Thank đã ghé thăm !

cái này diệt auturun đây mà Hình như bạn hơi nhầm lẫn giữa USB Disk Security và cái phần mềm của mình . Cái của mình là USB Flash Security.

Chức năng hoàn toàn khác nhau nhé :

+ USB Disk Security : Diệt virus từ USB

+ USB Flash Security : Đặt mật khẩu bảo vệ USB không liên quan gì đến diệt virus cả . Nó là soft bảo mật chứ không phải soft Antivirus.

minh_handsome

ban oi minh dung USB JVJ loai 16G..... luc cai dat gan xong thi no bao ......capacity is too large( công suất quá lớn)...Mong ban zup minh voi

Ferrill

file Cr-ack chỉ có tác dụng trên PC, khi vào USB vẫn đếm số ngày dùng thử.

tron_hoc

bạn cho mình hỏi nếu đặt r mà muốn bỏ thì phải làm sao, mình sợ lỡ dùng r thì dính luôn

ngocphan_91

vọc thoải mái không hư USB đâu, không thích dùng nữa thì gỡ nó ra, nhưng Phần mềm này chỉ xài được 15 ngày thôi

Các chủ đề có liên quan khác