dieuanh1996

Bạn nhầm box nên post ở box "Tin học siêu cao" . Trình độ phải siêu lập trình đi dịch lại mã của mấy tập tin này rồi phiên dịch sang như kiểu là vừa đọc truyện vừa có âm thanh ý nhỉ

Grant

có ai biết đổi đuôi .dat sang đuôi .doc không..chỉ giúp mình với Trả lời luôn cho bạn vui nhé. Không bao giờ đâu bạn

Vì đuôi Dat thực chất là 1 tập tin mở rộng của đuôi .mpeg1 nếu mình không nhầm. đuôi .doc là đuôi văn bản bạn chuyển thế nào được từ nhạc hình qua văn bản được

Trả lời luôn cho bạn vui nhé. Không bao giờ đâu bạn

Vì đuôi Dat thực chất là 1 tập tin mở rộng của đuôi .mpeg1 nếu mình không nhầm. đuôi .doc là đuôi văn bản bạn chuyển thế nào được từ nhạc hình qua văn bản được Uhm..cái đấy mình không biết..vậy cái đấy không phải chuyển sang đuôi doc,thế chuyển sang gì để máy tính mình đọc được.

Eldur

lâu không vào tin học căn bản bây giờ phát triển dữ không thể giải đáp nổi

thanh_thuong_tt

Uhm..cái đấy mình không biết..vậy cái đấy không phải chuyển sang đuôi doc,thế chuyển sang gì để máy tính mình đọc được. À! Thì ra bạn muốn play file .dat của VCD? Nếu đúng thì bạn chỉ cần chuột phải vào file .dat, chọn Open With rồi chọn chương trình play media như Windows Media Player, Windows Media Player Classic..., nếu các chương trình không play được thì bạn cài thêm K-Lite Mega Codec Pack 10.0.5 để giúp chương trình play media play được mọi định dạng:

mạnh dữ, DAT cũng chưa chắc là file của VCD đâu, đôi khi nó cũng để trữ data trong game

mà nghe nói convert file này ---> doc ,mình mới nghe lần đầu đó

AbOwen

file DAT có nhìu dạng dung lượng từ vài kb đến 1-2 GB không chừng

nó có thể là file hệ thống, file video, file data game, file cấu hình phần mềm.....

haido989

Uhm..cái đấy mình không biết..vậy cái đấy không phải chuyển sang đuôi doc,thế chuyển sang gì để máy tính mình đọc được. Windows Media Player 12, 10 cũng chạy tốt mà

kt_05

Tóm lại là chúng ta đang... chém gió, chả biết bạn ấy cần chuyển file .dat sang .doc với mục đích gì. Đã nói là không còn Tin học căn bản mà vượt xa hơn nhiều . Biết đâu bạn ấy đang cần nghiên cứu xem file .dat viết những gì để mà biên soạn lại theo yêu cầu cá nhân. Có phải vậy không bạn?

cophuthuynho_25

- Chắc xem file .dat nó viết gì của 1 chương trình nào đó! ví dụ như làm menu game trên chuột phải bằng file .dat chẳng hạn! (chuột phải open with notepad)

- Hay 1 số tài liệu hiếm yêu cầu bí mật người ta đổi sang file .dat họ bảo đổi lại thành file .doc để đọc chẳng hạn (chuột phải chọn properties change open with chọn word )

- File CD, VCD thì chuột phải phay with media thôi

- File .dat chương trình kiểu data game hay..... gọi siêu nhân hỗ trợ thoai

Ruddy

dat là viết tắt của chữ data nghĩa là dữ liệu (có nghĩa là mọi thứ thông tin)

doc là viết tắt của chữ document nghĩa là văn bản.

Tùy theo dat dạng gì thì cần chương trình riêng để đọc nó.

Còn file doc thì thường dùng chương trình microsoft word hay wordpad của windows để đọc.

(người ta chưa biết thì chỉ người ta, mấy bác cười không hà sao ác quá vậy ?? )

Trích dẫn từ tuainhan;19110661:
À! Thì ra bạn muốn play file .dat của VCD? Nếu đúng thì bạn chỉ cần chuột phải vào file .dat, chọn Open With rồi chọn chương trình play media như Windows Media Player, Windows Media Player Classic..., nếu các chương trình không play được thì bạn cài thêm K-Lite Mega Codec Pack 10.0.5 để giúp chương trình play media play được mọi định dạng:
[/QUO

thank bạn

Bedford

mạnh dữ, DAT cũng chưa chắc là file của VCD đâu, đôi khi nó cũng để trữ data trong game

mà nghe nói convert file này ---> doc ,mình mới nghe lần đầu đó tại có biết đâu..bạn nhờ làm hộ thì tìm giúp bạn thôi

Các chủ đề có liên quan khác