aloha88323

TOPIC chính thức của zOnline

=> zOnline tự hào là ứng dụng có số luợng kênh nhiều nhất (~100 hiện có trong tổng số ~200 sẵn sàng khi có yêu cầu) và tính ổn định nhất Việt Nam (zOnline tập trung vào chất lượng thay vì số lượng)

=> Cùng thưởng thức dịch vụ Full HD, các kênh truyền hình chỉ có trên hệ thống zOnline: MTV Live Full HD, Mnet HD, MTV Hits HD, Discovery Showcase Full HD, Animal Plannet (Thuyết minh), Fashion One Full HD, MGM International, Fox Full HD, CNOPT1 (Sport1 Russia) Full HD, Fox Movies Premium...

Live TV

Live TV là dịch vụ xem truyền hình trực tuyến của zOnline. Bạn chỉ cần một chiếc máy tính để bàn hay Laptop cùng với đường truyền Internet ~500Kbps là có thể thưởng thức hơn 100 kênh truyền hình (trong ~200 kênh) độ nét cao: HBO, Star Movies, VTV... Ngoài ra, bạn cũng có thể yêu cầu thêm kênh của các ứng dụng, website miễn phí khác qua zChat hay Gmail hay Fanpage.

zCinema

zCinema là dịch vụ xem phim trực tuyến của zOnline. Với kho phim ăn khách trong và ngoài nước sắc nét ở độ phân giải cao (HD hay thậm chí Full HD, 3D), bạn có thể xem lại các bộ phim mình yêu thích mà không phải đến rạp chiếu

=>

=> Fanpage:

zOnline 3.0.0 - Có gì mới?
Ưu điểm mới

+ Hỗ trợ người dùng 64bit.

+ Thiết kế lại ContextMenu (Chuột phải) dễ dàng thao tác giống Google Chrome.

+ Thiết kế lại core, giảm tài nguyên sử dụng.

+ Flash Player có thể mở chế độ toàn màn hình (fullscreen) ngay lần đầu.

+ Hỗ trợ thêm plugin của VLC, giúp xem nhiều kênh hơn nữa.

+ Fix lỗi Option (tùy chỉnh) không hoạt động sau một khoảng thời gian.

+ Fix chế độ Fullscreen (F11) ở các màn hình lớn.

Nhược điểm tồn tại

+ Một số script chưa được hỗ trợ nên ztunes sẽ tạm ngưng hoạt động.

+ zGames sẽ quay lại ngay khi có thể.

+ chức năng tự động update sẽ tạm ngưng ở phiên bản này.

+ Chưa tích hợp WebGl (hỗ trợ 3D) trên trình duyệt.

+ Chế độ nhớ và tự điền thông tin đăng nhập tạm ngưng hoạt động.

Yêu cầu

Size: 14,0 MB

Màn hình: 1024x768 hay lớn hơn

Windows Vista/XP SP3/7/8

FrameWork 4.0 sẽ tự động cài đặt

nếu máy bạn chưa có

Hướng dẫn cài đặt

1. Cài đặt Flash Player mới nhất:

Truy cập vào địa chỉ:

Etape 1: Chọn Windows 7/vista/2008/xp/2003.

Etape 2: Chọn Flash Player for other Browsers.

Bỏ tick (bỏ đánh dấu) ở phần Oui, installer McAfee Security Scan Plus (facultatif) (16,9 MO)

Chọn Télécharger dès maintenant ( Download ) để tải vể bản cài đặt.

2. Cài đặt VLC Player mới nhất:

Truy cập vào địa chỉ:

Chọn Download VLC để tải vể bản cài đặt.

3. Cài đặt zOnline mới nhất:

=> Download tại trang chủ:

Lưu ý : 1 số chương trình antivirus sẽ báo file zsetup.exe là virus, các bạn nên tắt chương trình antivirus khi cài đặt.

Bạn muốn chọn kênh chỉ cần di chuột và chọn kênh cần xem.

Giờ bạn có thể trải nghiệm hàng trăm kênh truyền hình độ nét cao cùng các bộ phim ăn khách trong và ngoài nước.

Theo phanmem.com

huylavico

Mình đang xài phần mềm này thấy rất tốt hình ảnh đẹp không bị giật

Giúp mình với!!!!!!!!!!

Mình cài zOnline 3.0 mà kg thấy j hết? Cài đặt đầy đủ các phần mềm hỗ trợ mới nhất nhưng khi chạy chương trình zOnline thì cũng như đang vào Google Chrome thôi, không thấy màn hình xem tivi đâu cả.

Có đăng nhập hay j khác không vậy Ad? Xin Ad hướng dẫn cho mình!

Clark

Giúp mình với!!!!!!!!!!

Mình cài zOnline 3.0 mà kg thấy j hết? Cài đặt đầy đủ các phần mềm hỗ trợ mới nhất nhưng khi chạy chương trình zOnline thì cũng như đang vào Google Chrome thôi, không thấy màn hình xem tivi đâu cả.

Có đăng nhập hay j khác không vậy Ad? Xin Ad hướng dẫn cho mình! Không bạn ak.. Hiện tại server đang quá tại nên tài khoản của zOnline đã bị khóa. Bạn chờ 12-24 giờ nữa là lại xem bình thường thôi Mong bạn hiểu cho zOnline

phuocli2005

cái này xem ngon không nhỉ? Bạn yên tâm. zOnline đảm bảo số lượng kênh hiện tại (xem được) là nhiều nhất (trong tổng số ~200 kênh khi có yêu cầu thêm).

Hiện tại, ứng dụng đang quá tải, bạn vui lòng cài đặt vào giờ này ngày mai nhé Mong bạn thông cảm

trongthanh9285

Phần mềm này khá hay hi vọng sẽ hoàn thiện sớm. Mình hay mò mẫm xem hết các kênh nên thấy có mấy điểm này:

- nên tăng cường các kênh HD, như AXN HD chẳng hạn.

- BBC hiện nay không xem được, CNN hình ảnh không được tốt lắm.

- kênh FOX HD dùng VLC chạy được nhưng lại đứng, giật liên tục.

Sớm fix lại nhé! Ủng hộ bạn

kieutrang_7294

Phần mềm này khá hay hi vọng sẽ hoàn thiện sớm. Mình hay mò mẫm xem hết các kênh nên thấy có mấy điểm này:

- nên tăng cường các kênh HD, như AXN HD chẳng hạn.

- BBC hiện nay không xem được, CNN hình ảnh không được tốt lắm.

- kênh FOX HD dùng VLC chạy được nhưng lại đứng, giật liên tục.

Sớm fix lại nhé! Ủng hộ bạn AXN HD - Mình sẽ thêm ngay

BBC -Mình sẽ cố gắng tìm server khác

Fox HD - Không phải HD bạn nhé mà là Full HD, kênh này yêu cầu phải có đường truyền khỏe. Mạng mình xem mượt lém

vinhnv43

công nhận bạn làm tâm huyết quá vừa ms góp ý đã thấy có thêm kênh rồi. Thanks

tungb0p

mình cài nó chỉ hiện như web thôi.chả thấy kênh đâu cả. Lúc đó tại server quá tải bạn ak. Hôm nay mình thêm server phụ (ít kênh hơn chút so với server chính). Bạn vào lại xem nhé

Rygeland

co Virus nhe... Khôg phải virus nhé. Một số anti chặn vì mình domain free bạn ak. Source code (Chromium) hoàn toàn sạch đã kiểm chứng tại download123, phanmem.com...

mizz_tuily

Lúc đó tại server quá tải bạn ak. Hôm nay mình thêm server phụ (ít kênh hơn chút so với server chính). Bạn vào lại xem nhé ok rồi bạn à.thanks bạn

sooiinlee

cho mình hỏi 1 số kênh báo coming soon là thế nào vậy? "COming soon..." nghĩa là sẽ quay trở lại sau. Các kênh có tooltip báo coming soon là các kênh lỗi. Mình sẽ update các kênh này sớm khi có thể

Các kênh có hình "$" là trả phí

Các kênh có "HD" hay "Full HD" là các kênh truyền hình độ nét cao, mấy kênh này yêu cầu đường truyền băng thông rộng

Các kênh có "VLC" là phát qua plugin của VLC, bạn phải cài VLC mới xem được

Criston

"COming soon..." nghĩa là sẽ quay trở lại sau. Các kênh có tooltip báo coming soon là các kênh lỗi. Mình sẽ update các kênh này sớm khi có thể

Các kênh có hình "$" là trả phí

Các kênh có "HD" hay "Full HD" là các kênh truyền hình độ nét cao, mấy kênh này yêu cầu đường truyền băng thông rộng

Các kênh có "VLC" là phát qua plugin của VLC, bạn phải cài VLC mới xem được mình cài vlc rồi có xem được đâu.nhấn vào báo missing plug-in cho dù mình đã bật vlc rồi.bạn hướng dẫn mình với.thanks bạn

t_pro_8x

mình cài vlc rồi có xem được đâu.nhấn vào báo missing plug-in cho dù mình đã bật vlc rồi.bạn hướng dẫn mình với.thanks bạn lúc cài phải đánh tích vào phần plug-in cho firefox thì mới được bạn nhé.

Các chủ đề có liên quan khác