jomyolovejulyes

held , em đã hiệu chỉnh vào hiệu suất PC ,ko bit làm sao phông chữ tự nhiên mờ đi ,có anh nào zup em với ,bản 2013 chỉnh mà không bị làm sao cả .Có anh nào biết thay đổi hình ảnh ở Locked ( chỗ mật khẩu để vào windows đấy ) không hiểu vì sao ở Sửa Đổi Giao Diện của windows không có mục Logon Screen .thank nhiều

pe_nuong

held , em đã hiệu chỉnh vào hiệu suất PC ,ko bit làm sao phông chữ tự nhiên mờ đi ,có anh nào zup em với ,bản 2013 chỉnh mà không bị làm sao cả .Có anh nào biết thay đổi hình ảnh ở Locked ( chỗ mật khẩu để vào windows đấy ) không hiểu vì sao ở Sửa Đổi Giao Diện của windows không có mục Logon Screen .thank nhiều Phần mềm này tốt nhưng xài phải biết cách, không là nó sửa tá lả

- phần Hiệu suất PC bạn chọn chưa đúng nên nó sửa hiệu ứng hình ảnh rồi, bây giờ bạn bấm vào Xem Chi tiết của Hiệu suất PC, chờ hộp thoại mở ra, bấm vào Thay đổi Hồ sơ ở góc trên, cửa sổ mở ra, bạn xem ở giữa bạn đang chọn mục nào, rồi chọn lại là Không tối ưu hiệu ứng hình ảnh, bấm Đồng ý, nó sẽ trả lại ban đầu cho bạn

- Phần Sửa đổi Giao diện của Windows bạn vào mục Màn hình đăng nhập là Logon Screen đó

thớt gửi cho e cái đường dẫn để cài đặt file tiếng việt dc k, lúc cài đặt thay đổi đường dẫn nên k dc. h chạy lại file tiếng việt thì nó vẫn hiện cái đường dẫn đã thay đổi

congchua_cin

thớt gửi cho e cái đường dẫn để cài đặt file tiếng việt dc k, lúc cài đặt thay đổi đường dẫn nên k dc. h chạy lại file tiếng việt thì nó vẫn hiện cái đường dẫn đã thay đổi đường dẫn đây bạn:

win XP: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014

win 7,8: C:\ProgramData\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014

đường dẫn đây bạn:

win XP: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014

win 7,8: C:\ProgramData\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014 Thank thớt nhé, e cài được rồi.

Muircheartaigh

ai làm không được nửa thì down file này về copy vào đường đẫn sau : [ C:\Users\Tên Máy\AppData\Roaming\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014\Dashboard\ ]

mình xài windows 7 64bit

tinh152003

ai làm không được nửa thì down file này về copy vào đường đẫn sau : [ C:\Users\Tên Máy\AppData\Roaming\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014\Dashboard\ ]

mình xài windows 7 64bit bác chỉ như vậy là trật lất rồi, trong thư mục đó là các file log khi chạy TU nó tạo ra

tớ cũng xài win7 64, cứ theo thớt hướng dẫn là được

Maximo

Phần mềm này tốt nhưng xài phải biết cách, không là nó sửa tá lả

- phần Hiệu suất PC bạn chọn chưa đúng nên nó sửa hiệu ứng hình ảnh rồi, bây giờ bạn bấm vào Xem Chi tiết của Hiệu suất PC, chờ hộp thoại mở ra, bấm vào Thay đổi Hồ sơ ở góc trên, cửa sổ mở ra, bạn xem ở giữa bạn đang chọn mục nào, rồi chọn lại là Không tối ưu hiệu ứng hình ảnh, bấm Đồng ý, nó sẽ trả lại ban đầu cho bạn

- Phần Sửa đổi Giao diện của Windows bạn vào mục Màn hình đăng nhập là Logon Screen đó bác chỉ như vậy là trật lất rồi, trong thư mục đó là các file log khi chạy TU nó tạo ra

tớ cũng xài win7 64, cứ theo thớt hướng dẫn là được chính xác, Thank bạn

weareone9x_lx

Phần mềm này tốt nhưng xài phải biết cách, không là nó sửa tá lả

- Phần Sửa đổi Giao diện của Windows bạn vào mục Màn hình đăng nhập là Logon Screen đó Thank anh đã zup đỡ . Em đã chỉnh: Không tối ưu hiệu ứng hình ảnh ,nhưng mà vẫn không hết có lẽ pai xoá đi cài lại thôi ,em hỏi thêm về cách thay đôi phông chữ và Kiểu chữ đấy anh , em vào Sửa đổi Cài Đặt của Windows ,vào mục Phông CHữ nhưng chẳng có nhiều ngoài 3 chế độ hiện thị ,ko hiểu vì sao tuneup của em lại không có Logon Screen

các bạn giúp mình với, mình vẫn chưa cài được tiếng việt mặc dù đã làm theo hướng dẫn

Mình thắc mắc là trong đường dẫn file tiếng việt của bác chủ thớt là C:\ProgramData\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014 nhưng đường dẫn file mình cài lại là C:\Program Files\TuneUp Utilities 2014

Mình mở ổ C ra thì tìm cũng không thấy folder ProgramData đâu, mình dùng windows 8.

Thank các bác!

Nisien

các bạn giúp mình với, mình vẫn chưa cài được tiếng việt mặc dù đã làm theo hướng dẫn

Mình thắc mắc là trong đường dẫn file tiếng việt của bác chủ thớt là C:\ProgramData\TuneUp Software\TuneUp Utilities 2014 nhưng đường dẫn file mình cài lại là C:\Program Files\TuneUp Utilities 2014

Mình mở ổ C ra thì tìm cũng không thấy folder ProgramData đâu, mình dùng windows 8.

Thank các bác! ProgramData luôn bị ẩn, bác phải vào Folder Option bỏ chế độ ẩn mới thấy nó

file cài đặt ở đó mà file Việt chỗ khác là tùy theo từng hãng

cách dễ nhất là bác khởi động máy lại, sau đó đừng chạy TuneUp, bấm chuột phải vào Thanh Taskbar ở dưới rồi chọn Start Task Manager, vào trong đó kiếm TuneUp, 1-Click bấm End Proccess hết, khi nào thấy icon ở khay hệ thống mất luôn là được. Lúc này chạy file Việt được rồi

tnn10

có bac nào từng dùng và so sánh TuneUp Utilities (~35mb) & Ashampoo WinOptimizer (~25mb) ko

minhg đang dùng Ashampoo WinOptimizer (có key, việt hoá)

có nên cài thêm TuneUp Utilities nửa không nhỉ, vì ngại 2 phần mềm cùng loại 'đánh nhau'

jade.quach

ProgramData luôn bị ẩn, bác phải vào Folder Option bỏ chế độ ẩn mới thấy nó

file cài đặt ở đó mà file Việt chỗ khác là tùy theo từng hãng

cách dễ nhất là bác khởi động máy lại, sau đó đừng chạy TuneUp, bấm chuột phải vào Thanh Taskbar ở dưới rồi chọn Start Task Manager, vào trong đó kiếm TuneUp, 1-Click bấm End Proccess hết, khi nào thấy icon ở khay hệ thống mất luôn là được. Lúc này chạy file Việt được rồi Thank bác nhiều nhé! mình làm thành công rồi

copywriter_2008

Trình này cài vào máy thì có mấy khi sử dụng , việt hoá làm gì cho mệt, quan trọng là key có sử dụng được không mọi người, được bao nhiêu ngày,

thaks vì bài viết tỉ mỉ

Các chủ đề có liên quan khác