Hide Folders là một trong những phần mềm bảo mật tốt nhất để bảo vệ thư mục và tập tin. Vừa qua hãng đã giới thiệu phiên bản mới nhất 4.1.5 (19/5/2013) với nhiều cải tiến ấn tượng trong đó quan trọng nhất là khả năng bảo mật cao hơn, đảm bảo an toàn và tin cậy cho thư mục và tập tin.

Với Hide Folder 2012 bạn sẽ có thể đặt mật khẩu, ẩn, khóa thư mục, hạn chế chức năng với những tài khoản khác. Bạn có thể chọn bất kỳ tập tin hay thư mục để bảo vệ bằng cách kéo - thả các tập tin và thư mục vào hộp thoại Hide Folders, hay bạn có thể bảo vệ chúng bằng cách sử dụng lệnh trong menu ngữ cảnh của Windows Explorer.

Chức năng chính đối với thư mục và tập tin: Ẩn, Khóa, Ẩn và Khóa, Chỉ đọc, dĩ nhiên là có mật khẩu bảo vệ

Sau khi cài đặt, bạn không chạy liền chương trình mà thoát nó, chạy file Vietnamese để có tiếng Việt (chọn trong Tools\Language)

Nếu file Viet không chạy được do Hide Folder đang chạy ẩn, bạn vào Task Manager, tìm hf.exe, bấm End Process. Xong, chạy lại file Viet.

Sau đó chạy chương trình và tiến hành khai báo mật khẩu để có thể truy cập vào chương trình. Để khai báo, tại cửa sổ làm việc bạn vào thẻ Mật khẩu, điền mật khẩu trong 2 ô đầu cùng với việc tạo gợi ý mật khẩu đề phòng khi quên (chú ý: bạn chỉ có thể tạo mật khẩu bảo vệ khi sử dụng bản đã đăng ký). Xong, nhấn OK để đồng ý

Sau khi được bảo vệ (Ẩn, Khóa, Ẩn và Khóa, Chỉ đọc), bạn chỉ thấy thư mục tập tin được bảo vệ là trống (empty), muốn mở phải có mật khẩu

Trong thẻ Cài đặt, bạn chọn lựa kỹ các mục, ở thẻ Tích hợp (Explore), bạn nhớ chọn các lệnh cần thêm vào menu ngữ cảnh

Vì là tiếng Việt nên rất dễ sử dụng, các bạn tự tìm hiểu thêm

Link tải: hay

Gói tải về gồm file Setup, key và tiếng Việt, tương thích với tất cả Windows 32 và 64 bit

Nếu tiếng việt không hiển thị tốt do thiếu font, cần cài thêm môi trường tiếng Việt cho windows:

- Với windows XP: bạn tải thêm Phần mềm này về: hay

giải nén, chạy xong rổi khởi động máy lại là OK

- với windows Vista/7/8: có hướng dẫn chi tiết trong bài 'Một số phần mềm Việt hóa' ở dưới

Xem thêm:

Alberto

Đây là bản 2009 mà bạn? lại không có key luôn nữa @@ Bạn có key bản 2009 cho mình với nhé, thanks bó tay bác, bác tải về cài thử chưa, key có sẵn mà, còn số 2012 to tổ bố bác không thấy à

[url=http://upanh.com/view/?id=6rt0bp5n8ns][/url]

hoalinda1982

Links mediafire thì cho ra ngoài chứ để thế không down được đâu, còn links Upfile thì là bản 2009

timban_1919

Links mediafire thì cho ra ngoài chứ để thế không down được đâu, còn links Upfile thì là bản 2009 chẳng hiểu bác này

mình vừa mới tải upfile.vn/dpV0 , bản 2012 rõ ràng, 2009 ở đâu ra vậy

thang4_1976

bạn thử tải lại file mới up xem sao hay

tigerous_4787

bạn thử tải lại file mới up xem sao hay mình cũng bị lỗi font

dù đã tải file mới up

bạn dùng font gì nhỉ

cho mình để mình tìm xem sao

dangvanhungtw

tui thấy tiện ích bảo mật thư mục Folders bằng phần mềm Hide Folders (hf) trong Windows rất tốt, nhưng chỉ có điều nếu máy cài đặt cùng Ubuntu thì chẳng có tác dụng gì. Còn để chạy mượt mà với hf theo tui thì chỉ nên dùng bản gốc (tiếng anh)./.

Farris

Mình cũng hay dùng phần mềm này để cất giữ dữ liệu à,Thank bạn chia sẻ nhé.

Các chủ đề có liên quan khác