Gabrian

Tình hình là em đang cài windows 7 cho đứa bạn bằng DVD nhưng không hiểu sao khi càiđến bước restart thì sau khi restart nó lại cài lại từ đầu. các bạn trả lời giùm em với. Đang gấp lắm!!!

do.tuan79

Tình hình là em đang cài windows 7 cho đứa bạn bằng DVD nhưng không hiểu sao khi càiđến bước restart thì sau khi restart nó lại cài lại từ đầu. các bạn trả lời giùm em với. Đang gấp lắm!!! boot sai chăng.. hay đĩa bị hư

cobechuot_123

khi nó restart thì bạn phải chọn boot HDD là được. nếu không lúc đó bạn lôi cái đĩa ra là được

come_on

boot sai chăng.. hay đĩa bị hư Đĩa em mua mới cài có 1 lần mà, boot sai là sai ở chỗ nào hả bác?

tpnguyen210388

khi nó restart thì bạn phải chọn boot HDD là được. nếu không lúc đó bạn lôi cái đĩa ra là được Mình cũng nghĩ nên bỏ cái đĩa nó ra, đặc biệt là usb tháo nó ra cho nó chạy để vào cái logo windows rồi cho cái đĩa hay usb vào cài tiếp

want_you

khi nó restart thì bạn phải chọn boot HDD là được. nếu không lúc đó bạn lôi cái đĩa ra là được Em ngu hết chỗ nói, hình như được rồi bác ạ. Em cũng nghĩ là nguyên nhân như thế nhưng sợ đang cài mà để boot HDD nó không cài tiếp nữa.

bây giờ chắc được rồi. Tks bác nhé!

thiquocduy

khi nó restart thì bạn phải chọn boot HDD là được. nếu không lúc đó bạn lôi cái đĩa ra là được bác này phán chuẩn!

nếu bạn k nhanh tay thì chọn giải pháp chọn boot từ hdd!

quynhanh_pengoc

khi nó restart thì bạn phải chọn boot HDD là được. nếu không lúc đó bạn lôi cái đĩa ra là được Bây giờ thì nó dừng ở cái màn hình completing càivà không chạy nữa bác ạ

thông thường khi khởi động mà có cho đĩa boot vào nó sẽ kêu "bấm phím bất kì để boot từ CD" trừ power/reset ,lần đầu thì ta sẽ có nhu cầu khởi động từ đĩa,nhưng khi cài xong restart lần 2 thì không có boot từ CD nữa mà phải boot từ ổ cứng,nghĩa là không bấm phím gì hết để cho nó tự boot từ ổ cứng,nếu nó không mặc định boot từ ổ cứng thì hãy chỉnh lại bios hay lấy đĩa ra,chờ nó boot ổ cứng xong thì bỏ đĩa vô lại,trường hợp nó lỡ boot từ CD nữa thì chọn cancel và làm lại từ đầu. Nếu không thì nó sẽ quay vòng chạy từ đĩa hoài

juicy_fruit1210

khi restart thì bạn rút đĩa ra nhé...không nó lại cài lại..không sao đau..cứ rút ra..ok 100%..sai mình chịu...

fắc búc đây

Bây giờ thì nó dừng ở cái màn hình completing càivà không chạy nữa bác ạ Bạn format phân vùng cài đặt windows đi rồi cho boot từ DVD ROM, để cho máy làm tự động...khi restart lại bạn đừng nhấn gì hết để nó tự boot vào windows cài đặt tiếp....

p/s: Bạn nên test hdd trước khi cài windows nha!

Mình đã gặp rùi... cái đó là bác thớt để chế độ bôt thẳng vào đã CD khi có đĩa trong máy... lúc réalt lại nên nó làm lại từ đâu Vì thế bác nên tắt chế độ auto đó trước khi cài rùi nhấn chọn bôt from CD cài là dc à

Chozai

Mình đã gặp rùi... cái đó là bác thớt để chế độ bôt thẳng vào đã CD khi có đĩa trong máy... lúc réalt lại nên nó làm lại từ đâu Vì thế bác nên tắt chế độ auto đó trước khi cài rùi nhấn chọn bôt from CD cài là dc à người ta đã bập bẹ rồi nói người ta làm thế này...khác nào đánh đố...

Các chủ đề có liên quan khác