Skippere

Sáng nay em mở máy, nó bắt em save edit gì đó cả 1 màn hình xanh lè toàn chữ có date time gì đó

rồi bây giờ máy em cứ bât lên là hiện như thế này

rồi khi repair xong nó báo lỗi rồi không thể làm gì nữa chỉ tắt dc máy đi.

ai giúp em với có phải cài lại windows không a?

My_xjnk

cài windows thui mà cũng khóc hả bác!

lúc fix lỗi bác có tắt máy không?

máy mình đã bị lỗi màn hình xanh khi cài driver từ và mình gỡ ra, rùi mọi chuyện đều ổn!

trongduc_dt

e không biết cài windows mà, e vừa mang ra quán cài lai dc có mấy ngày =.=

em còn không fix dc ấy bác a, chỉ tắt máy dc thôi =.=

Miquel

Bạn đang dùng dòng laptop nào. Khi nào nó hiện ra cái bảng này bạn nhanh tay ấn cancel xem nó thế nào ?

Lỗi màn hình xanh thì có 2 nguyên nhân chính là do phân cứng và do phần mềm. Bạn kiểm tra kỹ xem. Cái mục repair khi bạn thực hiện xong nó sẽ vào được win. Nhưng nếu mà không vào nổi windows nữa thì đúng là cần đổi gió cho cái máy (Cài lại win, ghost,...)

Cách cài windows thì bạn lên youtube mà xem hay bạn có thể tham khảo ngay bài viết trên VNZ này rất nhiều bài hướng dẫn cài đặt bạn vào xem bài viết của bạn Niemtin007 nhé Chi tiết bài viết ở đây

pedaudangiu6895

e không biết cài windows mà, e vừa mang ra quán cài lai dc có mấy ngày =.=

em còn không fix dc ấy bác a, chỉ tắt máy dc thôi =.= Nếu ở Đồng Nai hay SG thì lh sớm với mình chiều mình làm lại cho.

mecury118

tự cài lại windows đi bạn. Ra quán đa phần nó ghost nên nếu có drivers k tương thích thì bị màn hình xanh thôi.

superman_vn2006

Bạn đang dùng dòng laptop nào. Khi nào nó hiện ra cái bảng này bạn nhanh tay ấn cancel xem nó thế nào ?

Lỗi màn hình xanh thì có 2 nguyên nhân chính là do phân cứng và do phần mềm. Bạn kiểm tra kỹ xem. Cái mục repair khi bạn thực hiện xong nó sẽ vào được win. Nhưng nếu mà không vào nổi windows nữa thì đúng là cần đổi gió cho cái máy (Cài lại win, ghost,...)

Cách cài windows thì bạn lên youtube mà xem hay bạn có thể tham khảo ngay bài viết trên VNZ này rất nhiều bài hướng dẫn cài đặt bạn vào xem bài viết của bạn Niemtin007 nhé Chi tiết bài viết ở đây
em dùng asus bác ah !

dangtienvu1986

cài lại windows đê. mất chừng 20 đến 30' . cài phần mềm tầm 1 đến 2 tiếng nữa là xong thôi mà ... có gì mà phải khóc ...

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 3 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu, thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ Phần 2 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 1 Khoa học kỹ thuật 0
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
D Máy thiết bị trong công nghệ thực phẩm - Tổng hợp Khoa học kỹ thuật 0
D Hoàn thiện kế toán tiêu thụ sản phẩm và xác định kết quả tiêu thụ sản phẩm tại Nhà máy thiết bị bưu Luận văn Kinh tế 0
N Một số biện pháp nhằm nâng cao hiệu quả sử dụng máy móc thiết bị tại Công ty Đầu tư Xây lắp và Thươn Luận văn Kinh tế 0
R Một số biện pháp nhằm hoàn thiện hoạt động nhập khẩu vật tư, máy móc, thiết bị ở Công ty Xây Dựng 7 Luận văn Kinh tế 0
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác