nhimcoi13_5

Theo mình thì bạn nên cài bản 32 bit, tuy bản 32 bit chỉ nhận 3,5 GB RAM,với nhu cầu của bạn thì theo mình thấy 2,5GB ram dùng vẫn còn dư. do nếu bạn có cài bản 64 bit thì cũng rất ít chương trình hỗ chợ 64 bit .Mà tốc độ của chương trình 32 cài trên 64 bit vẫn như tốc độ của bản chạy trên windows 32 bit thôi>>Chả làm gì khi tốc độ sửa dụng phần mềm của windows vẫn được giữ nguyên .Mà dùng windows 32 bit dễ vọc hơn.

Theo mình thì bạn nên cài bản 32 bit, tuy bản 32 bit chỉ nhận 3,5 GB RAM,với nhu cầu của bạn thì theo mình thấy 2,5GB ram dùng vẫn còn dư. do nếu bạn có cài bản 64 bit thì cũng rất ít chương trình hỗ chợ 64 bit .Mà tốc độ của chương trình 32 cài trên 64 bit vẫn như tốc độ của bản chạy trên windows 32 bit thôi>>Chả làm gì khi tốc độ sửa dụng phần mềm của windows vẫn được giữ nguyên .Mà dùng windows 32 bit dễ vọc hơn. bạn có cài bản 64 bit thì cũng rất ít chương trình hỗ chợ 64 bit==>> bạn kể cho mình mấy chương trình không hỗ trợ 64b cái??

nhphuc1995

Theo mình 32bit là hợp.

Mình thấy nếu không yêu cầu đặc biệt về công việc, cài 32 bit cho thông dụng.

Michael

đề nghị bạn edit bài viết nếu không bạn sẽ bị 1 phết đó

trang_duy

Theo mình 32bit là hợp.

Mình thấy nếu không yêu cầu đặc biệt về công việc, cài 32 bit cho thông dụng.
RAM 4GB kêu cài 32bit

hoangunited

up ảnh thì bạn nên dùng cái này , đây là trang của google nên up năm này qua năm khác cũng không bị mất ảnh như các trang khác.

còn chuyện cài windows thì rõ ràng 64bit rồi, cái cpu của bạn yếu ở chỗ chữ Ucore i3 3217u, đây là chip tiết kiệm điện nên bị giảm hiệu suất nhưng cũng chả vấn đề gì, về card thì cũng không vấn đề gì, nó cần yêu cầu card vì windows 7 có hiệu ứng aero, card của bạn dư xài rồi.

thực ra mà nói thì 32bit hay 64bit vẫn chạy vù vù thôi, trừ khi máy quá yếu thì cài windows 32, quá mạnh thì 64 và bình thường thì cái nào cũng được

luongvancuoi18

Đối với những người hiểu biết rõ thì không nói làm gì nhưng những ai chưa biết về cấu hình máy nên cài ntn thì khi mua máy mới có đĩa driver,xem nó ghi hỗ trợ 32b hay 64b thì cứ thế mà cài thôi.

Còn khi đã hiểu biết thì không nói nhé !

Có người cho rằng HĐH 32b có thể nhận hết 4Gb RAM,nhưng mình xin đính chính là ok thể nhé !

Dù có báo nhận hết thì sự thật là không , chỉ dùng được tối đa 2.93GB thôi.Vì đó là mặc định của HĐH rồi,ko can thiệp bằng soft hay câu lệnh được.

Thân!

Đối với những người hiểu biết rõ thì không nói làm gì nhưng những ai chưa biết về cấu hình máy nên cài ntn thì khi mua máy mới có đĩa driver,xem nó ghi hỗ trợ 32b hay 64b thì cứ thế mà cài thôi.

Còn khi đã hiểu biết thì không nói nhé !

Có người cho rằng HĐH 32b có thể nhận hết 4Gb RAM,nhưng mình xin đính chính là ok thể nhé !

Dù có báo nhận hết thì sự thật là không , chỉ dùng được tối đa 2.93GB thôi.Vì đó là mặc định của HĐH rồi,ko can thiệp bằng soft hay câu lệnh được.

Thân! Bạn nói nguy hiểm phết nhỉ.mình windows 7 32bit, core 3 2.50 4cpu.ram 4G và nó share sang VGA 500mb còn lại máy báo (3.50g use).mình vào bios chỉnh lại thì nó nhận cao hơn là 3.67g.thế theo ý bạn nói cái hiển thị thông báo Ram 4G (3.67G use) là vẫn chưa chính sác sao. số ram use ấy mình không dùng được hết hả bạn chỉ được 2.93G còn lại là nó cứ ở yên đó không dùng được sao

Vance

RAM 4GB kêu cài 32bit Vậy ý của bác cứ Ram 4G là phải 64bit à.mình ram cũng 4G nè chạy 32bit có sao,ram vẫn nhận 3,67 và mình vẫn chạy được nhiều ứng dụng nặng. Task Manager của mình vẫn báo ram sử dụng trên 3G cơ mà.Ram nào chả được bác cứ phải loằng ngoằng

Aronos

bạn có cài bản 64 bit thì cũng rất ít chương trình hỗ chợ 64 bit==>> bạn kể cho mình mấy chương trình không hỗ trợ 64b cái?? Để mình kể nhé: google chorme, IDM,Mozilla Firefox,officẻBKAV pro,utorrent,fomat factory,nero,thế này đủ chưa bạn??

dongnt_sami

Để mình kể nhé: google chorme, IDM,Mozilla Firefox,officẻBKAV pro,utorrent,fomat factory,nero,thế này đủ chưa bạn?? Chắc bạn chưa xài windows 64bit bao giờ nhỉ, tất cả những thứ bạn nói đều hỗ trợ windows 64bit hết nhé.

paxle1247

ram 4gb thế này cứ 64bit mà táng nó mới nhận đủ dung lượng 4gb ram , cài 32bit xem như bỏ phí 1 gb ram

Các chủ đề có liên quan khác