ixora1014

Chào các anh, chị trong diễn đàn.

Trước khi em nhờ các anh, chị giúp đỡ thì em xin giới thiệu sơ qua về bản thân mình:

Em tên là Thương hiện đang học và làm việc tại TTGDHN trẻ em mù tỉnh thừa thiên huế.

Là một người bị mù bẫm sinh nên em không thể sử dụng máy tính như các bạn khác mà tụi em phải thông qua một phần mềm hỗ trợ đọc màn hình.

Hiểu nôm na là phần mềm sẽ scan toàn bộ nội dung hiển thị trên màn hình và chuyển sang âm thanh cho ta nghe.

Điểm yếu của phần mềm này là chỉ có thể hoạt động trên môi trường windows mà thôi còn trên môi trường dos thì chịu.

Hiện nay trên mạng các công cụ cứu hộ thì nhiều nhưng toàn là phải khởi động từ môi trường dos nên tụi em không thể làm gì với nó cả.

Vậy nên em nhờ anh chị nào có thể giúp em làm một cái mini windows7 hỗ trợ driver âm thanh +tích hợp các công cụ cứu hộ cần thiết và quan trọng là tích hợp phần mềm đọc màn hình của tụi em vào luôn để em có thể cứu hộ cho cái máy của mình khi cần.

Anh chị làm sao mà khi vừa cắm USB hay bỏ đĩa CD vào thì nó boot thẳng vào mini windows7 và khởi chạy trình đọc màn hình luôn. Có như thế thì em mới không phải khó khăn với cái môi trường dos kia.

Link download phần mềm đọc màn hình NVDA Portable cho người khiếm thị:

Mọi sự giúp đỡ sẽ được đánh giá cao và hậu tạ.

Chân thành Thank sự giúp đỡ của anh chị!

Các chủ đề có liên quan khác