meocon80cc

Mình tính mua CPU, để build thêm cái máy nữa, nhưng lại phân vân không biết chọn con nào. Ai có ý kiến gì thì chỉ giúp minh, mình chân thành Thank !!!!

+ AMD Phenom II X4 965 Black Edition Deneb 3.4GHz Socket AM3 125W Quad-Core Processor

Link:

+ AMD FX-4100 Zambezi 3.6GHz (3.8GHz Turbo) Socket AM3+ 95W Quad-Core Desktop Processor

Link:

P/S: có thế dùng chipset socket AM3 cho vào motherboard có socket là AM3+ không ?????

+ Mình biết rằng AMD có tích hợp card onboard khá mạnh, nhưng mainboard của con AMD FX-4100 lại không có cỗng VGA onboard Vậy rút cuộc là nó tích hơp trên mainboard hay trên con chipset ??????? Mong mọi người giải thik giúp mình, vì không mún phải gắn thêm cái video card ==" tốn tiền @@

Link cái mainboard em nó đây:

traichuavo_ndt

Tất nhiên là chọn FX 4100 rồi bạn à, công nghệ mới, sản phẩm mới. Chip đồ họa mạnh nữa

Main AM3+ có thể lắp chip socket AM3 nhé bạn

lop129hht

Mình lần đầu tiên ráp máy CPU là AMD nên hơi không hiểu. Vậy nó tích hợp đồ họa vào con CPU hay là lên mainboard vậy ???? Nếu nó tich hợp vào con CPU mà cái mainboard lại hok có card onboard ( như trên mình có để link ) thì cũng không làm được gì, vì mình cũng phải mua thêm cái video card để xuất hình ảnh thì lúc này nó dùng cái video card hay là dùng chung cả 2 để mạnh hơn ???? Chân thành Thank mọi người !!!

Dòng chip này nó tích hợp vào CPU bạn à. Nếu bạn có VGA rời thì nó sẽ cho bạn cf với cái on chip nữa, giống như bạn xài 2 card vậy đó. Main trên là main dành cho cf nên bạn phải có VGA rời mới có cổng xuất nhé bạn

Các chủ đề có liên quan khác