muadong_conmua

Sao em cài SQL Sever Management Studio 2008 đến phần Instanllation Progress thì nó lỗi thế này:Gần tới này e làm đồ án tốt nghiệp rồi....nhưng cả tuần nay không cài được....

Code:

TITLE: Microsoft SQL Server 2008 Setup

------------------------------

The following error has occurred:

Could not write value to key \SOFTWARE. Verify that you have sufficient access to that key, or contact your support personnel.

For help, click:

BUTTONS:

OK

Mong mọi người sớm phản hồi...e Thank cả nhà....

Thacker

anh k co. nhung ma co the la ban chua xoa het cai sql cu khi cai lan trc nen bao loi chang

kinhquoc_88

1. Khi bạn cài bạn chạy file với quyền admin.

2. Xem trước đó còn bản nào khác trong máy ko, có thì bạn gỡ ra luôn.

3. Link ảnh bạn up đã hỏng, bạn up ảnh lên trang upanh.com rồi paste link lên đây là ok

be_b0nb0n

1. Khi bạn cài bạn chạy file với quyền admin.

2. Xem trước đó còn bản nào khác trong máy ko, có thì bạn gỡ ra luôn.

3. Link ảnh bạn up đã hỏng, bạn up ảnh lên trang upanh.com rồi paste link lên đây là ok

Mình đã cài lại windows 7 và bắt đầu cài nhưng mãi mà không được...mợi người giúp e với.....

hathivnmp3

Hi bạn . Mình học CNTT cũng từng cài bộ SQl 2008 này , cái này cung không khác gì so với SQL 2005 đâu bạn . bạn dùng thử cái này đi nhé . đảm bảo chất lượng cho bạn

KelVin_KelVin

ok....để mình dùng thử

Hi bạn . Mình học CNTT cũng từng cài bộ SQl 2008 này , cái này cung không khác gì so với SQL 2005 đâu bạn . bạn dùng thử cái này đi nhé . đảm bảo chất lượng cho bạn

tekening_van

mình xài windows 7 64 bit....cài bộ nay được không vậy.... Bạn cứ thử cài đi, nếu lỗi thì bạn vào topic bên dưới, chắc chắn nó sẽ giúp ích cho bạn đấy
Mà bạn nhớ chọn đúng bản cài dành cho máy 32 bit hay 64 bit nhé

haclong262

OK.Mình đã cài được sql sẻver 2005 rồi...nhưng giờ chỉ thiếu adventureworks database ai có thì share mình với nhé....để mình dễ thao tác

huynhhoantran

Sql >> tui cai ca chục lần rồi nek :

Cai` bị lồi nhứt định phải cài lại windows ..

Tốt nhứt trước khi cài ,,ghost bản ..

Còn trên mạng có nhìu lắm ông chịu khó càitheo < hssd> la oke -:d- gôd luck

cophuthuynho_25

OK.Mình đã cài được sql sẻver 2005 rồi...nhưng giờ chỉ thiếu adventureworks database ai có thì share mình với nhé....để mình dễ thao tác Bạn sang bên này nha

chip_boy9x_93

Cài mãi không được SQL server2012 .....toàn lỗi thế này ?????

Có ai biết lỗi gì không ,giúp với !!!!!!!!!!!1

karol_11791

ôi zao? cái này e củng bị. cài cả hai tuần nay rồi mak không được. các bạn pro vào giúp e với

Các chủ đề có liên quan khác