Rufio

Qua tham khảo nhiều bài viết về làm Karaoke Hôm nay tui xin giới thiệu về cách làm karaoke HD.

Có nhiều phần mềm làm karaoke nhưng để đáp ứng được yêu cầu trong mỗi bài karaoke và cấu hình PC để có thể cài đặt và sử dụng được phần mềm làm karaoke thì tốt nhất nên dùng KBuilder Tools & Adobe Premiere Pro CS3

Nó yêu cầu cấu hình PC của Bạn không cao lắm

Thầm chí một máy Cấu hình yếu vẫn có thể Sử dụng phần mềm này để làm karaoke ngon lành.

Mà không mất quá nhiều thời gian cho một bài karaoke

nếu muốn video karaoke của Bạn sinh động hơn thì có thể dùng thêm

phần mềm Aegisub để viết thêm lời tựa, chữ bay nhảy bóng bẩy trên clip karaoke của cac Bạn

-----

Quy trình cài đặt những phần mềm cần thiết và tạo video karaoke HD tui sẽ trình bày chi tiết từng bước, đảm bảo cho cả những bạn lần đầu tiên nghiên cứu làm karaoke HD cũng sẽ làm được video karaoke như ý muốn. không thua kém video karaoke trên thị trường

kể cả khâu tạo và ghi đĩa dvd, MP4 chứa 250 bài karaoke ghi tren đĩa dvd 4g7, vcd karaoke. dvd karaoke HD.

---

Vì tui không biết là có bạn nào cần hướng dẫn làm karaoke như thế này hay không nên tui chưa poss phần hướng dẫn.

Ai cần hướng dẫn thì cứ yêu cầu ở đây

nếu có nhiều bạn muốn tui hướng dẫn thì tui sẽ poss bài lên sớm nhất có thể

Good lucky for you

Hướng dẫn theo kiểu đánh du kick

I/ PHẦN MỀM CHÍNH

1: Adobe Premiere Pro CS3

2: Kbuider 3.5

II/ PHẦN MỀM HỖ TRỢ

1: GoldWave

Chỉnh sửa audio gọn nhẹ

2: ProShow Producer

Làm nền bằng ảnh có sắn một cách nhanh chóng và không kém Phần đẹp mắt

3: Xilisoft Video Converter Ultimate

Phần mềm convert đa chức năng: cất, thêm effec, Ghép nhạc, sub, logo… vào video. Convert độ nét cao

4: Corel DVD MovieFactory 7 Launcher

Ghi đĩa DVD-PM4…v.v.

5: Total_Video_Converter

Dùng để convert video sang mp4 (20mb-25mb/ 1 bài) dành cho những bạn thích làm đĩa MP4 nhiều bài hát hay đĩa fim mp4 chứa nhiều bộ fim. Ghép phủ đề cũng ok lắm

6: Bigasoft YouTube Downloader Pro

Dùng để download video trên youtobe và convert sang avi-divx. Mình chỉ dùng nó để convert video sang avi ở chế độ mặc định (độ nét cao mà không cần tinh chỉnh) thôi. Mỗi bài hát khoảng 70mb . Play trên đầu dvd thông dụng Làm đĩa DVD-mp4

7: Ashampoo Burning Studio 9, Nero StartSmart: dùng để ghi đĩa.

8: Aegisub: Thêm sub lung linh bay nhảy làm nổi bật video clip kỷ niệm bằng những dòng thời gian thì dùng Aegisub

9: VirtualDubMod: dùng để add sub tạo ra bởi Aegisub vào video.

Những phần mềm này đã có nhiều trên mạng nên mình không up lên nữa. các bạn hãy tìm và dơnload trên mạng nhé.

-

Tiện đây giới thiệu đến các bạn một công cụ tìm kiếm tài liệu trên mạng rârt hữu ích.

đầu tiên truy cập vào

nhập nội dung muốn tìm vào ô search file và enter sẽ giúp các bạn tìm được tài liệu mình cần. nhớ copy link rồi pas vào trình duyệt để tránh lỗi nhé

đây là code KBuilder 3. để làm karaoke HD720p chia sẻ cho các bạn nè

HD720p

karaoke.AnimateBorderThickness := 2;

karaoke.NormalBorderThickness := 1;

Karaoke.Font('VNI-Meli', 50, true);

karaoke.Charset := 0;

karaoke.Width := 1100;

karaoke.Height := 110;

karaoke.AutoSize := false;

karaoke.linespace := 2;

karaoke.Rows := 2;

karaoke.FirstAlignment := 0;

karaoke.FirstIndent := 40;

karaoke.NextAlignment := 1;

karaoke.NextIndent := 40;

karaoke.TimeOffset := 0;

DVD - VCD

Karaoke.normalborderthickness := 1;

Karaoke.animateborderthickness := 2;

Karaoke.Font('VNI-Meli', 36, true);

Karaoke.Charset := 0;

Karaoke.Width := 650;

Karaoke.Height := 110;

Karaoke.AutoSize := true;

Karaoke.Linespace := 2;

Karaoke.rows := 2;

Karaoke.FirstAlignment := 0;

Karaoke.Firstindent := 40;

Karaoke.NextAlignment := 1;

Karaoke.NextIndent := 40;

--

HD720p export bằng Adobe Premiere Pro CS3 nhé;

export seting

format: chọn window media

preset: chon hdv 720p

file export khoảng 120mb - 200mb bài 5p

barabp

Bạn làm karaoke bằng Karaoke HD bằng KBuilder Tools & Adobe Premiere Pro CS3, như vậy mình đoán hẳn bạn làm bằng kbuilder 3.xxx

,bản này mình làm ka HD rồi,font chử bị méo mó do nó không hổ trợ HD,phải tự kéo dản ra.

Nay đả có phiên bản mới kbuilder 5 hổ trợ HD ,font tuyệt, vì mới 11-2012 nên chưa có thuốc chỉ xuất được 1' thôi nhưng mình đả cắt cúp

thành 1 bài full hoàn chỉnh, trao đổi để học hỏi thêm..............

không như vậy đâu bạn ơi Bạn vào đây xem nhé

Minh da lam karaoke HD ne: bài bạctráng tình đời nén file up lên youtobe:

File gốc Bạn download ở đây:

hoangluan1966

Bạn phảo kéo dàn ra là do Bạn đã áp dụng code cho VCD-DVD áp dụng cho HD rồi. như vậy không được đâu. code DVD - VCD dùng chung được nhưng HD thì Phả thay đổi một số thông số thì mới ok Bạn à

quang17112001

Có điều là xuất file HD trong Adobe Premiere Pro CS3 tốn thời gian quá

Xuất 1 bài có 5p mà mất hẳn gần 50p

Bạn có cách nào khắc phục không?

còn xuất file DVD thì nét rùi, Tớ không xuất VCD vì mờ

xuất DVD rồi convert sang vcd nét hơn mỗi bài mất khoảng 12p-15p Tùy vào fam mình làm

Nói chung phiên bản củ cũng làm được ka HD theo dạng scale up lên HD,và bi giờ bạn làm thử kbuilder 5 nhé,khác hẳn liền,rất dể xài.

font chử chuẩn luôn ,link mình mới thử nó nì :

CS3 xuất HD time như vậy là bình thường,vì xuất HD rất nặng nhất là full 1080,mình chỉ xuất HD full thôi,nhìn nét lắm ,không uổng công

làm,vì bây giờ tv xài toàn LCD,Led màn hình lớn,file DVD cắm vô coi mờ mờ không phát huy hết độ nét ......

Beat thì Download trên mạng chứ tạo beat cho riêng mình thì vất vả lắm. dùng FLstudio không học qua trường nhạc thì ốm đòn

còn muốn làm beat tách hai rãnh âm LR thì:

1. dùng: Adobe Premiere Pro CS3

- import beat và song beat (nhạc có ca sỹ hát mình đặt thế cho dễ gọi)

- click vào beat trên phần audio mix quay max sang bên R

- click vào song beat trên phần audio mix quay max sang bên L

là có beat tách rồi he he. chỉnh beat và song beat cho khớp nhau nhé trùng sóng âm là ok

2. dùng phần mềm chỉnh sửa audio. mình dùng GoldWave cho tiện

mình chỉ nói qua thế thôi chứ trên mạng có hướng dẫn đây đủ rùi

xong rồi vào Adobe Premiere Pro CS3 thiến hành ghép lại thui

- nếu muốn chạy beat không thì dùng GoldWave xoá phần audio song beat và copy phần beat pass vào render là xong

fire_hieu

ơ chỉ giới thiệu các phần mềm làm karaoke thôi ak k có hướng dẫn thì khó đây không có mem hưởng ứng nên chưa hướng dẫn. có thể ít người quan tâm đến vấn đề này

minhldxh

Aegisub còn hơn, tiện bỏ xừ ra

thớt nói mà chả thấy tí hình ảnh nào thì púa nó cũng chẳng thèm dùng 2 soft này, aegisub 1 soft xong hết
<~ down aegisub tại đây (cả càilẫn portable)

ai cần effect Phần mềm phát nhóe, hay vào đây (yêu cầu cần có acc để có thể thấy link down)

Hướng dẫn làm hardsub tuyệt đẹp với Aegisub

angel_tien2000

Cái này bạn làm cho đẹp thì còn đk, nếu bạn mà làm karaoke chuyên nghiệp bằng phần mềm này thì người hát cho bạn ăn dép cũng nên

zznganzz2002

Sao Adobe Premiere Pro cs3 không add dc file ksc nhỉ. Mình đã cài đặt KBuilder Tools đung như hương dẫn, khi mở Premiere Pro

đã nhận nhưng không add dược, mình cài cae bản cs2 vẫn không dc. Bạn nào biết chỉ rùm mình với,

cho mình hỏi luôn khi làm xong file karaoke trong KBuilder Tools minh xuất ra file ksc có đúng không, mà file đó sao dung lượng co mấy KB thôi à xuất như vậy có đúng không ai biết xin chỉ rum trân thành Thank nh.

DT2_VIP

bạn cho hướng dẫn chi tiết và link download phần mềm luôn nhé share cho ai cần thank

Mannie

bác nào muốn copy vài TB karaoke HD + Phần mềm chuyên nghiệp trên PC + điều khiển từ xa qua MTB thì ping em

Cho các bạn có nhu cầu mở phòng hát thư giãn tại gia cần nguồn Karaoke HD.

Chất lương HD tuyệt đỉnh khoảng 2-3TB (.VOB, MKV,...).

Do dung lượng quá lớn nên em không thể up lên host được, em chỉ up vài bài các bạn tham khảo chất lượng!

Link:

Vài Screen Shot cho thêm sinh động:

bác nào muốn full copy thì đưa ổ cho em . Đơn vị TB nhé

YM: Coiphim2511

Tel: 0904182228

ĐC:

- Nhà ở Ngõ 230 Định Công Thượng, Hoàng Mai, Hà Noi.

- CQuan ở Số 9 Đinh Lễ, Hoàn Kiếm, Hà Nội.

Drystan

ai có thể giúp mình tạo karaoke không làm hoài mà không được chán quá, số đt mình nè: 01659204501,Thank trước nhé!!!

Các chủ đề có liên quan khác