judas_iskariot

E mới mua 1 em htc one dùng mạng viettel nhưng không hiểu sao cứ dùng được 10-15p thì mạng 3g lại bị tắt khoảng 10s xong lại bật lên có bác nào biết cách khắc phục không chỉ e với

E mới mua 1 em htc one dùng mạng viettel nhưng không hiểu sao cứ dùng được 10-15p thì mạng 3g lại bị tắt khoảng 10s xong lại bật lên có bác nào biết cách khắc phục không chỉ e với nếu nói chung chung thế rất khó có thể tìm được nguyên nhân của vấn đề. nhà bạn có ai dùng 3G thì kiểm tra xem máy đó có bị như máy của bạn không, hay mượn tạm 1 máy 3G lắp sim của bạn vào => nếu mạng vẫn ngon thì có thể do thiết lập trên máy còn tình trạng vẫn như cũ thì gọi tổng đài nhà mạng để họ hỗ trợ cho.

số 1818 chuyên hỗ trợ dịch vụ 3G của Viettel.

tanganngoc

Nếu là do máy thì e phải chỉnh như nào hả bác bạn đang chọn chế độ mạng gì vậy???

thường sẽ phải chọn 1 chế độ( chỉ UMTS) nhưng vào những chỗ sóng yếu thì phải chọn chế độ song song để còn chuyển sang mạng 2G tránh việc mất kết nối.

thế bạn dùng 3g bằng sim viettel phải ko?

nếu dùng gói mimax thì bị là chuyện thường,nhưng nếu dùng chay mà bị thì phải gọi ngay đến tổng đài hổ trợ 1818 khiếu nại để tụi nhân viên xử lí,chứ vụ do máy thì chắc không phải,HTC one mà

thế bạn dùng 3g bằng sim viettel phải ko?

nếu dùng gói mimax thì bị là chuyện thường,nhưng nếu dùng chay mà bị thì phải gọi ngay đến tổng đài hổ trợ 1818 khiếu nại để tụi nhân viên xử lí,chứ vụ do máy thì chắc không phải,HTC one mà ALo ông bạn vanvy có làm hàng của tui không thì tui bảo hành ??? mấy bữa nay chả thấy tăm hơi đâu

Các chủ đề có liên quan khác