tui dùng gói mimax 50k/tháng. Cuối tháng là nạp tiền vào để sử dụng tiếp, thường vào những lúc kh/mãi.

Nhưng thắc mắc 1 điều là VT cứ trừ tiền vào tài khoản chính, dù tài khoản kh/mãi còn dư tiền nhiều hơn tài khoản chính

Trung bình mổi tháng bị trừ gần 10k vào tài khoản chính, thế là tài khoản chính tui không đủ 50k để đ/kí gói mimax cho tháng tiếp theo. Buộc lòng phải nạp thêm tiền.

Kỳ lạ ở đây là dù tui không dùng gọi hay nt vào những ngày cuối tháng, để còn đủ số tiền 50k đ/kí. Vậy mà Vt vẫn cứ trừ vào tài khoản chính của tối (trong khi tài khoản kh/mãi tui có). Và tui bị trừ như vậy liên tiếp từ tháng 3 cho đến giờ.

Vậy có ai bị trường họp như tui không ? Và có ai hiểu lý do cách khắc phục sao cho khỏi bị trừ tiền xin mách bảo.

Còn đây là ảnh chụp thực tế tháng 9 này:

P/s: Đây có phải là trò gian xảo, móc túi khách hàng cách tinh vi ? Khi không ai để ý đến khoản tiền nhỏ gần 10k/tháng.

Và cả mấy triệu thuê bao mổi tháng, kéo dài từ tháng này qua tháng kia số tiền không nhỏ chút nào.

- Khi viết những dòng này rất bức xúc. Vì nhìn vào gói cước đ/kí đủ hiểu những người sử dụng thuộc tầng lớp hs,sv công nhân lao động không có nhiều tiền. Có nhiều $ không ai sử dụng gói mấy chục k/tháng, để bị bóp băng thông sau khi hết dung lượng.

- Mong rằng tình trạng này sớm chấm dứt, nếu có ăn nên ăn những món " sạch sẽ" không ăn những thứ " dơ bẩn " như súc vật.

- Cuối cùng xin A-E cho ý kiến đóng góp , quét sạch những thứ rác rưởi, làm sạch làm xanh môi trường cuộc sống.

ninzasoi

Bạn có sử dụng nhạc chờ hay dịch vụ gì khác không?

Gọi lên tổng đài hỏi là biết nó trừ vô khoản gì liền Mình biết thân phận, sinh ra được mang 2 tiếng con "nhà nghèo". Nên chỉ lo chăm chỉ học hành, đâu dám đèo bồng mí thứ đó....chứ !

tuanmaanh

check xem nó - vào cái gì biết ngay >"< Thanks bạn đã quan tâm và cho ý kiến đóng góp. Có check có test thì cũng khác nào "Con kiến đi kiện củ khoai"

Ko khéo leo phải cành cụt leo ra leo vào , Nếu may (mắn) con kiến mà leo cành đào thì khỏi phải leo vào leo ra...

jinkul_luvly

Gọi lên CSKH và nói rõ, để nghị hõ giải thích rõ xem tại sao lựi trừ, chứ bạn mang lên đây chia sẻ cũng bị trừ nữa thôi

glasspainting16

gói minmax trừ tiền đểu lắm, thèn bạn xài, qua 12h đêm ngày 30, tiền chính còn đủ 50k nó trứ sạch sẽ, rồi cũng không có net, bắt đăng kí lại minmax tiếp, thế là từ đó nó sang MIU lun, kêu ai bi h@@

hueptm77

Gọi lên CSKH và nói rõ, để nghị hõ giải thích rõ xem tại sao lựi trừ, chứ bạn mang lên đây chia sẻ cũng bị trừ nữa thôi Hok sao đâu bạn, cùng kiệt tiền cùng kiệt bạc chứ không cùng kiệt nhân cách

Tiền rách dán lại dùng, nhân cách rách vứt đi....Nên mình sẽ vứt nó đi

kumpie_xjkue

Nếu nhắn tin hay gọi thì trừ trài khoản phụ, tài khoản gốc dùng cho các dịch vụ do nhà mạng cung cấp hay dịch vụ giá trị gia tăng!

Tháng nào cũng mất 9k tài khoản gốc??

Gọi điện đến tổng đài chăm sóc khách hàng hỏi xem họ trả lời như thế nào!

Có người bảo gọi mà bạn bảo k sao nghĩa là bạn không muốn gọi??

Nếu thế bạn chia sẻ lên đây làm gì???

Có rất nhiều người dùng mimax nếu có hiện tượng trên mình nghĩ chắc chưa đến lượt bạn lên tiếng người ta đã nói rồi!

Còn bạn không gọi hỏi rõ mà lên đây kêu xin lỗi chứ chả ai giúp nổi!

Nếu thực sự là trò gian xảo thì mình nghĩ VIETTEL đã không tồn tại đến bây giờ và hiện đang là nhà mạng đứng đầu ở VIỆT NAM! (theo mình biết)

P/s: Kết luận theo như bạn trình bày và các cmt trên thì bạn chưa gọi, nếu chưa gọi mà bạn phán VIETTEL gian xảo móc tiền bạn thì bạn xem lại chính bạn xem. Chứ đừng lôi nhân cách với tiền bạc ra ở đây! nó chả ăn nhặp gì cả.

Ko thèm gọi, chứ không phải không gọi. Đọc mà không hiểu người viết nói gì ? " ngu mà con đánh đu " ra vẻ ...nguy hiểm.

Theo mình biết thì sim kick hoạt vào tháng 1/2013 trở đi thì mỗi tháng sẽ bị trừ 10k tiền cước gia hạn gì đó ^^!

Daley

Theo mình biết thì sim kick hoạt vào tháng 1/2013 trở đi thì mỗi tháng sẽ bị trừ 10k tiền cước gia hạn gì đó ^^! V/đề đây không phải trừ 10k đó bạn ah , mà tháng nào cũng bị trừ gần 10k vào tài khoản chính. (trong khi t/khoản phụ còn n` $ hơn)

Và khi bị trừ mổi tháng không nhất thiết là 9k , có tháng 8k tháng 7k đủ mệnh giá $. Và khi đ/kí mimax là 50k là đã có 10k mà bạn nói.

Nếu nhắn tin hay gọi thì trừ trài khoản phụ, tài khoản gốc dùng cho các dịch vụ do nhà mạng cung cấp hay dịch vụ giá trị gia tăng!

Tháng nào cũng mất 9k tài khoản gốc??

Gọi điện đến tổng đài chăm sóc khách hàng hỏi xem họ trả lời như thế nào!

Có người bảo gọi mà bạn bảo k sao nghĩa là bạn không muốn gọi??

Nếu thế bạn chia sẻ lên đây làm gì???

Có rất nhiều người dùng mimax nếu có hiện tượng trên mình nghĩ chắc chưa đến lượt bạn lên tiếng người ta đã nói rồi!

Còn bạn không gọi hỏi rõ mà lên đây kêu xin lỗi chứ chả ai giúp nổi!

Nếu thực sự là trò gian xảo thì mình nghĩ VIETTEL đã không tồn tại đến bây giờ và hiện đang là nhà mạng đứng đầu ở VIỆT NAM! (theo mình biết)

P/s: Kết luận theo như bạn trình bày và các cmt trên thì bạn chưa gọi, nếu chưa gọi mà bạn phán VIETTEL gian xảo móc tiền bạn thì bạn xem lại chính bạn xem. Chứ đừng lôi nhân cách với tiền bạc ra ở đây! nó chả ăn nhặp gì cả. Thằng này là nằm vùng của viettel ah , sao vào đây nâng bi cho bọn nó thế .

Thằng này là nằm vùng của viettel ah , sao vào đây nâng bi cho bọn nó thế . Nó ở đợ nên nịnh bợ thế mà....Ko thấy chữ Vt nó viết hoa 1 cách trịnh trọng sao ....thèng....cờ...hó

Các chủ đề có liên quan khác