trongvippro90

Chào các anh chị. Lâu nay em bung bản ghost windows xp sp3 trên partition C. Rồi gần đây em

tạo đêm partition và cài windows 7. Mọi chuyện đều ổn thỏa, cho đến hôm nay em tạo thêm 1 partition nữa và cài windows xp bản gốc. Sau khi cài xong thì restart lại máy em không thấy dual boot menu nữa và vào thẳng windows xp gốc luôn. Mong được sự giúp đỡ của anh chị. Em xin cảm ơn.

Chào các anh chị. Lâu nay em bung bản ghost windows xp sp3 trên partition C. Rồi gần đây em

tạo đêm partition và cài windows 7. Mọi chuyện đều ổn thỏa, cho đến hôm nay em tạo thêm 1 partition nữa và cài windows xp bản gốc. Sau khi cài xong thì restart lại máy em không thấy dual boot menu nữa và vào thẳng windows xp gốc luôn. Mong được sự giúp đỡ của anh chị. Em xin cảm ơn. Vào đây tham khảo:

Kanan

Bạn cài windows xp sau windows 7 thì không tự hiện dual boot menu đâu. Bạn có thể dùng phần mềm Easy BCD để tạo dual boot menu

PhamBo_domdom

Bạn vào topic dưới chữ ký của mình đọc 2 phần dual boot xem có giúp được gì không nhé!

uyenchuongsgn

Bạn có thể dùng Easy BCD để tạo lại Menu boot. E mới cài Easy BCB xong, sau khi restart buộc lòng phải gỡ ra vì xuất hiện lỗi Error open ... registry khiến EBCD không thể chạy được

dreamshop2412

Về vấn đề này, nguyên nhân thì có muôn hình vạn trạng (thế giới CNTT là muôn hình vạn trạng), không thể biết hết được. Có người bị thế này, có người bị thế kia, thế nên các hướng giải quyết rất chung chung của tất cả các bạn trong topic (và trên internet nói chung) cũng không giải quyết được gì. Bạn nào hiểu sâu về boot hệ thống thì hãy trả lời, còn không thì thôi. Mình cũng đang đau đầu về vấn đề này, cũng gặp phải trường hợp tương tự như bạn Perfect310479, mình cũng đang mày mò tìm hướng giải quyết. Vấn đề là ở chỗ phải giải quyết được lỗi "Error open ... registry" như bạn đã nói. Và hiện giờ thì vẫn chưa có ai trả lời thích đáng cả. tui có lời khuyên cho toàn thể cộng đồng trên các trang diễn đàn internet là phải nắm rõ chi tiết các sự cố, biết được nguyên nhân rồi mới đưa ra hướng giải quyết cho người hỏi. tui đã gặp rất nhiều vấn đề "khó nhằn" của máy tính nên tui đúc kết ra được kinh nhiệm này, và đến giờ vẫn còn nhiều câu hỏi chưa được trả lời thích đáng trên toàn thể cộng đồng mạng

E mới cài Easy BCB xong, sau khi restart buộc lòng phải gỡ ra vì xuất hiện lỗi Error open ... registry khiến EBCD không thể chạy được Đưa team viewer mình làm cho nha!

Các chủ đề có liên quan khác