em đang cài lại windows 7 (đến đoạn fomart ổ C) cho laptop dell N4050 thì bị mất điện.(em lại quên lắp pin vào). Sau đó em cài lại thì máy không nhận được ổ nữa. Dùng đĩa Hirent boot thì vào được nhưng đến khi định format ổ bằng phần mềm trong hirent boot thì không extract file được. (báo failed). Em rất lo không biết có phải máy bị hỏng ổ cứng không. vì trong máy có rất nhiều dữ liệu quan trọng liên quan đến công việc. Mong mọi người cho em lời khuyên để em có thể sớm khắc phục. Em xin cảm ơn!

tidius2625

cụ thể là không nhận ổ nào? nếu không nhận DVD thì mượn máy khác mà burn cái win7 iso vào USB mà cài, đĩa hiren mà vẫn vô được thì HDD của bạn chưa bị sao đâu, chắc sốc điện thôi, cứ bình tĩnh, thử cài bằng USB đi đã, có gì Phần mềm tiếp

hs_guong_mau

Mình có gặp trường hợp của bạn rồi. Nếu mất điện thì chờ khoảng 15' rồi gắn pin vào rồi cài windows lại xem. Nếu không thấy HDD thì hơi khó.

Nếu cho đĩa HB vào máy báo Failed. Khả năng do đĩa HB, ổ DVD và cuối cùng là không có HDD nên nó không giải nén File tạm dc

haihong0403

e đang xài con toshiba. tình hình e đang cài win7. bất ngờ nó cúp điện nên nó tắt máy. khi có điện trở lại e mở máy lên nó không cài đặt windows tiếp tục nữa. nó cứ restart máy lại hoài.e nên làm gì để tiếp tục cài win. mong các anh,chị giúp giùm em. thank...!!

suale455000

nhảm, hồi trước mình đang ghost thì mất điện đây -_- ghost lại vẫn bình thường

e đang xài con toshiba. tình hình e đang cài win7. bất ngờ nó cúp điện nên nó tắt máy. khi có điện trở lại e mở máy lên nó không cài đặt windows tiếp tục nữa. nó cứ restart máy lại hoài.e nên làm gì để tiếp tục cài win. mong các anh,chị giúp giùm em. thank...!! Ghost lại lần nữa, hay làm cái usb để boot cài windows 7 lại, z thôi

chuyện này là bình thường thôi nhé

vì format xong thì mất ổ windows đến khi bật máy lên thì màn hình sẽ bị đen và báo không thấy ổ win

bạn cứ bỏ đĩa vào cài lại bthg

không mất dữ liệu ổ khác đâu

pmq841985

Ko hề có chuyện máy không nhận đĩa bạn nhé Trừ khi không có driver Mà hầu hết Hiren Boot đều có sẵn driver ảo hết ùi

Giờ theo mình bạn nên cho đĩa cài windows vào Format hết phần windows đang cài dở rùi làm lại từ đầu... tốt nhất nến vào trang chủ của MS mà down không lại lỗi nữa thì mệt lắm Đừng cúp điện nữa nhé

Các chủ đề có liên quan khác