ninhadidas

mấy Thánh có biết lệnh format để tạo shortcut không...nghĩa là mình tạo 1 shortcut rồi click vào đó nó sẽ tự động format ổ C...em bị thằng bạn chơi như vậy nên giờ định chơi lại mong mấy bác giúp mình với...cho hỏi thêm là máy có đóng băng thì fortmat có tác dụng không...!

dvnghia1984

Ổ C là ổ cài Win, khi đang xài windows thì sao mà format ổ C được, trừ khi vào windows PE thì format được, mà đâu có ai rãnh tới mức đang có windows xài ngon lại đi muốn format rồi cài lại

cobelemlinh89d

window đang chạy làm sao mà format được chứ, nếu có cũng không format hết được

- tạo một file *.bat trong đó chứa lệnh format ổ nào đó, tạo shortcut cho nó, rồi thay icon và thay tên để nguỵ trang cho nó

(lệnh format là tin học căn bản, search google nếu không biết)

Nói chung làm như vậy nhưng không phải là hoạt động được luôn, vì lệnh format windows luôn hỏi trước khi làm thì phải nên không chắc 100% click vào là format luôn

bily_pro

Ổ C là ổ cài Win, khi đang xài windows thì sao mà format ổ C được, trừ khi vào windows PE thì format được, mà đâu có ai rãnh tới mức đang có windows xài ngon lại đi muốn format rồi cài lại Không cần dùng đến winPe đâu chỉ cần bạn vào phần mềm chia ổ đĩa hay các công cụ phân chia ổ đĩa thì cũng có thể format được ổ chứa HĐH

window đang chạy làm sao mà format được chứ, nếu có cũng không format hết được

- tạo một file *.bat trong đó chứa lệnh format ổ nào đó, tạo shortcut cho nó, rồi thay icon và thay tên để nguỵ trang cho nó

(lệnh format là tin học căn bản, search google nếu không biết)

Nói chung làm như vậy nhưng không phải là hoạt động được luôn, vì lệnh format windows luôn hỏi trước khi làm thì phải nên không chắc 100% click vào là format luôn Mình ủng hộ bạn. Theo mình thì khó có thể format ổ C bằng những lệnh kiểu này mà đang hoạt động trên windows còn các ổ khác thì có thể. Đóng băng thì mình nghĩ là khi dùng lệnh format hay gì đó nó vẫn cứ hiện thông báo để báo cho mình nên để ý tý thì biết thôi.

Các chủ đề có liên quan khác