Mong cả nhà chỉ mình sử dụng phần mềm hay cách nào đó xem gói cước internet mà mình đang sử dụng có được không?

P/s: mình đã sử dụng trang web speedtest.net để kiểm tra thử nhưng nói thật trang web này gà và ảo kinh hồn; mạng nhà mình chạy như cụ rùa ở hồ gươm vậy; thế mà test thì nó cho ra kết quả ở mục Download là 15.9 Mbps mới ghế; ở mục Upload là 1.9 Mbps. Thấy nhiều người khen trang này kiểm tra hay nhưng mình đã thử trên nhiều máy, trang này cho ra kết quả rất là không chính xác.

Lúc mình đăng ký họ cho mình 5 gói cươc để chọn, nhưng lâu quá mình không nhớ đã chọn gói cươc nào nửa; có gọi điện hỏi chỗ dịch vụ thì họ bảo chỗ họ đã đổi nhân viên rồi nên họ cũng không rành, họ bảo để cho người lại kiểm tra nhưng cả năm nay chẳng thấy ai lại kiểm tra cả; bực cái mình.

1/ 3 Mbps.

2/ 6 Mbps.

3/ 13 Mpbs.

4/ 16 Mpbs.

5/ 20 Mpbs.

Mình nghĩ mạng nhà mình chỉ khoảng 3 hay 6 Mbps là cùng.

Thếm 1 câu hỏi thứ 2 là: Có phải gói cước 20 Mpbs là cao nhất rồi hay không?

Rất Thank và mong câu trả lời các anh em.

prince_alone

Dùng IDM download file này để biết tốc độ thực tế:

Dùng IDM download file này để biết tốc độ thực tế:
Bạn có thể chỉ chi tiết cách xem như thế nào có được không; mình xem ở dòng Tranfer Rate thấy thông số nó thay đổi liên tục: khi thì 800,000 kb/s; khi thì trên dưới 600,000 lúc xuống còn 400,000. Không có cách nào để xem 1 cách thực tế và chính xác hơn sao bạn?

phuoc_love2002

test tốt nhất là bác nói hàng tháng bác nộp thuê bao bao nhiu tiền là bít ngay nếu bác dùng chọn gói

nguyen.thunhan

speedtest khá chính xác mà. Hình như bạn sài Vdsl của fpt phải không? tiền net hàng tháng là bao nhiêu thế.