girl_fan_f4

máy của mình khi khởi động lên thì nó hiện lên cái bảng như thế này :

nhưng bàn phím lại không sử dụng được ( bấm không có tác dụng gì )

cho em hỏi đây là lỗi gì ! và nếu không sử dụng được bàn phím thì phải làm sao để có thể khắc phục ?

mong ACE ketnooi.com/forum giúp đỡ nhiệt tình ! em đang cần gấp lắm !

mailoves

máy chỉ hiện lên như hình thôi rồi đứng im lun bạn ơi ! còn bàn phím thì cũng không sử dụng được lun ( giống như bị liệt vậy ák ) mình cũng không rõ nữa

máy chỉ hiện lên như hình thôi rồi đứng im lun bạn ơi ! còn bàn phím thì cũng không sử dụng được lun ( giống như bị liệt vậy ák ) mình cũng không rõ nữa thế có vào được windows k? cái này thì nhấn enter thôi. mà hay nhỉ, máy bác có 1 hệ điều hành mà nó cũng hiện menu boot lên

peti_yeuhe0

thế có vào được windows k? cái này thì nhấn enter thôi. mà hay nhỉ, máy bác có 1 hệ điều hành mà nó cũng hiện menu boot lên có thể do boot của hệ điều hành khác bị lỗi

Seafra

không lun bạn ơi ==" lên được như cái hình là ngồi coi phim trắng đen cả buổi zậy đó ! mình cũng chả rành zề máy tính nên hỏi mấy bạn

lung.i3u_kut3

ừh đúng rồi bạn ! nhấn Tab, Enter,F8 ... nói chung là phím trên máy không được luôn

còn bàn phím khác thì mình chưa có để thử =="

xaanh22

không lun bạn ơi ==" lên được như cái hình là ngồi coi phim trắng đen cả buổi zậy đó ! mình cũng chả rành zề máy tính nên hỏi mấy bạn tab xem nào. lúc mới bật máy lên nhấn f7 or f8 or f12 of del để coi vô được BIOS k. nếu vào được thì k phải hỏng bàn phím. chỉ đơn giản là lỗi windows thôi

tiamo_yuna

tab xem nào. lúc mới bật máy lên nhấn f7 or f8 or f12 of del để coi vô được BIOS k. nếu vào được thì k phải hỏng bàn phím. chỉ đơn giản là lỗi windows thôi tất cả các phím đều không được bạn ơi ! vậy chắc là lỗi windows ! tks bạn nhiều lắm ! sẵn đây bạn cho mình hỏi cái máy Acer Aspire 4752 core i5 thì xài windows 7 bản nào là ổn định nhất hả bạn ? và bây giờ mình phải sửa lỗi windows này như thế nào hả bạn

Jader

tab xem nào. lúc mới bật máy lên nhấn f7 or f8 or f12 of del để coi vô được BIOS k. nếu vào được thì k phải hỏng bàn phím. chỉ đơn giản là lỗi windows thôi tắt nóng và bật máy và làm như bác virut_kod97!

tất cả các phím đều không được bạn ơi ! vậy chắc là lỗi windows ! tks bạn nhiều lắm ! sẵn đây bạn cho mình hỏi cái máy Acer Aspire 4752 core i5 thì xài windows 7 bản nào là ổn định nhất hả bạn ? theo mình windows 7 enterprise là ngon nhất!

bạn vào đây down nè:

ki_en

tất cả các phím đều không được bạn ơi ! vậy chắc là lỗi windows ! tks bạn nhiều lắm ! sẵn đây bạn cho mình hỏi cái máy Acer Aspire 4752 core i5 thì xài windows 7 bản nào là ổn định nhất hả bạn ? và bây giờ mình phải sửa lỗi windows này như thế nào hả bạn phải con này k bác?

con này thì dùng windows 7 pro 32 bit là tốt nhất bạn à.

sửa lỗi windows có thể dùng usb, hay mua đĩa win7 cho nhanh. máy bác thế này thì đầu tiên cho vào repair windows thử nếu k hết thì cài mới windows lại từ đầu

chucongtu86

theo mình windows 7 enterprise là ngon nhất!

bạn vào đây down nè: cảm ơn bạn nhiều nhé ^^

lquynhnguyen

phải con này k bác?

con này thì dùng windows 7 pro 32 bit là tốt nhất bạn à.

sửa lỗi windows có thể dùng usb, hay mua đĩa win7 cho nhanh. máy bác thế này thì đầu tiên cho vào repair windows thử nếu k hết thì cài mới windows lại từ đầu chuẩn ! đúng con đó rồi đó bạn ! cảm ơn bạn đã giúp và góp ý cho mình ^^

bachduyanh1302

theo mình windows 7 enterprise là ngon nhất!

bạn vào đây down nè: máy bác ý có 2GB RAM thôi xài bản đó dư 1 vài thứ k cần thiết bác à

theo mình là windows 7 ra cũng lâu rồi.cứ windows 8 mà chiến.cái này lỗi windows rồi.máy mình thời dùng windows 7 nó cũng hiện ra cái bảng như thế này nhưng nó hiện ra thời gian,nếu không ấn gì trong 12s thì nó tự boot vào windows luôn.(tránh trường hợp bàn phím không sử dụng được như của bạn).mà mình khuyên bạn nếu máy cá nhân mà lại thích dùng windows 7 thì nên cài bản windows 7 ultimate sp1 ấy.cứ xài mấy bản enter làm gì nhiều cái chức năng có bao giờ **ng đến đâu.MS nó đã phân rõ enter là bản dành cho doanh nghiệp rồi mà.đấy là ý kiến của mình còn lựa chọn thì tùy bạn thôi.hiện tại mình đang dùng windows 8.1

Các chủ đề có liên quan khác