Ambros

Cách Khôi Phục IDM bị đứng 0 Bytes/sec

Nguyên nhân sâu xa là do link nguồn mà bạn đang download bị máy chủ khôi phục giữa chừng lúc bạn đang download thì IDM sẽ bị đứng hay do mất điện, rớt mạng,... tất cả đều dẫn đến trường hợp này. Để trợ giúp người dùng trong những trường hợp như trên, IDM có một chức năng rất hay đó là Resume Downloaded cho phép người dùng có thể tiếp tục down những tập tin đang download dở bằng IDM. Hầu hết thời gian thì chức năng này hoạt động khá tốt nhưng cũng có những lúc nó “dở chứng” khi báo lỗi và bạn không thể tiếp tục download lại được nữa.

Nếu là flie dung lượng nhỏ thì bạn có thể download lại từ đầu. còn nếu file dung lượng lớn thì thật là khó chịu. và bây giờ chúng ta sẽ vào thẳng vấn đề.

Trước hết bạn hãy mở cửa sổ của IDM lên và tìm tới tập tin đang download dở, bạn hãy bấm chuột phải vào tập tin này rồi chọn Properties. Một cửa sổ mới sẽ hiện ra, bạn hãy để ý mục Referer, đây chính là nơi chứa liên kết của tập tin download mà bạn đã copy vào trình duyệt để download bằng IDM. Bạn hãy copy lại liên kết này. Tiếp theo bạn hãy mở liên kết này lên bằng một trình duyệt. Khi liên kết đã được mở ra, bạn hãy bấm chuột phải vào phần download của tập tin đó rồi chọn Chép địa chỉ liên kết. trong một số trường hợp mục Referer sẽ bị mất hoàn toàn, chỉ còn 1 cách duy nhất là bạn phải nhớ link nguồn mà mình đã download ở đâu mà thôi.

Đối với link mediafire

Đối với link up.4share mà bạn get trên ketnooi.com/forum

Đối với link Fshare mà bạn get trên Forever Team

và nhiều trường hợp khác...

Bây giờ bạn hãy tiếp tục mở lại cửa sổ Properties của tập tin đang download dở trong cửa sổ ứng dụng IDM. Ở mục Address, bạn hãy xóa địa chỉ liên kết cũ đi rồi dán địa chỉ liên kết mới vào. Tiếp theo bạn hãy bấm OK để lưu lại các thay đổi.

Giờ thì bạn hãy bấm chuột phải lại vào tập tin đang download dở và chọn Resume Downloaded và bạn sẽ thấy tập tin của bạn được tiếp tục download bởi IDM rồi đấy. Chúc bạn thành công

cophuthuynho_25

Đã làm nát hết các cách như chủ thớt chỉ dẫn, nhưng vẫn không khắc phục được.

1. Dùng IDM 6.15 bản Cr-ack ăn sẵn.

2. Tốc độ mạng rất ổn định

3. Tải file 40 MB đổ lại bình thường, những từ 220 MB đổ lại là bị 99% đứng lun.

4. Làm theo các bước hướng dẫn mà vẫn không xong.

Ko biết là do lỗi gì, mong chủ thớt có đi ngang qua thì cho cao kiến khắc phục. Thanks

baby_angel_1502

mình hướng dẫn là có nguyên lý rõ ràng, bạn làm theo không được 1 là do link tải lại không phải file nguồn ban đầu, 2 là do bản idm bị trục trặc lỗi nào đó bạn dùng bản này nhé

Moran

mình hướng dẫn là có nguyên lý rõ ràng, bạn làm theo không được 1 là do link tải lại không phải file nguồn ban đầu, 2 là do bản idm bị trục trặc lỗi nào đó bạn dùng bản này nhé Bác nói mình mới để ý, dow từ đầu đến cuối thì bản IDM hiện chữ: Reving Data gì đó ngon lành, nhưng đến lúc gần cong thì dòng chữ đó đổi lại thành Check address gì gì đó và đơ như cây cơ từ lúc đó luôn. mới cài lại bản IDM cũ xì nhưng cũng bị. hì hì hì, IDM cho ăn củ hành kinh thật.

Thanks bác, để mình thữ bản mới link bạn gửi xem sao

loi_lam

bài khá hay, cứ thanks cho bác phát

nhưng cho mình hỏi là những file có data lớn mà IDM không hỗ trợ tải lại thì tính sao

lephuong_rong

Quá nhiều bước rắc rồi !

Bạn chỉ cần Nhấn Pause rồi nhấn Cancel ở mục đang tải. rồi mở IDM lên làm như Video nó tự động

làm cho bạn 99% , chỉ mất chút thời gian đợi nó nối các part để tải tiếp tục thôi. Have fun !

fan_tazy

nhưng cho mình hỏi là những file có data lớn mà IDM không hỗ trợ tải lại thì tính sao Có hỗ trợ hay không là do bạn tải ở loại tài khoản free hay trả phí.

với acc free thì 200mb cũng không tải tiếp dc.

Với acc vip fshare m tải file 13gb cũng bị đứng ở 99%.

Xong làm như video vẫn tải tiếp dc.

Có điều file càng lớn đợi nó nối càng lâu thôi.

manutd5624

nhưng cho mình hỏi là những file có data lớn mà IDM không hỗ trợ tải lại thì tính sao trước giờ mình toàn download từ 6GB trở lại nên không biết trường hợp IDM không cho tải lại như bác nói

Có hỗ trợ hay không là do bạn tải ở loại tài khoản free hay trả phí.

với acc free thì 200mb cũng không tải tiếp dc.

Với acc vip fshare m tải file 13gb cũng bị đứng ở 99%.

Xong làm như video vẫn tải tiếp dc.

Có điều file càng lớn đợi nó nối càng lâu thôi. bạn nói chỉ đúng 1 phần thôi. đa số mình download toàn 1GB, có cho tải lại hay không là tuỳ vào proxy của IDM và proxy nguồn mà bạn download

dried_tear

Quá nhiều bước rắc rồi !

Bạn chỉ cần Nhấn Pause rồi nhấn Cancel ở mục đang tải. rồi mở IDM lên làm như Video nó tự động

làm cho bạn 99% , chỉ mất chút thời gian đợi nó nối các part để tải tiếp tục thôi. Have fun !

cái này là link nguồn của bạn vẫn còn, nếu link nguồn bị máy chủ khôi phục khi đang download thì cách của bạn không dùng được đâu. hướng dẫn của mình dành cho những bạn hay getlink từ các forum như foreverteam,...

luuduchung_hero

hum bữa tải 10gb hum sao hum nay 9gb thì đứg , mà làm cách này rùi mà vẫn không được ban ơi

death_devil97

hum bữa tải 10gb hum sao hum nay 9gb thì đứg , mà làm cách này rùi mà vẫn không được ban ơi có trường hợp bạn phải kiểm tra lại cái link mà bạn copy để dán vào lại nữa. nếu cái link đó không còn sống thì cũng không download được

Gerrell

mình đang tải đến 68% thì bị đứng, tải ở trang fshare, các file khác vẫn tải được bình thường, mình có làm theo cách chủ thớt chỉ, cũng làm theo cách ở dưới bạn nào đấy chia sẻ nhưng đều không được. bh mình ấn chuột phải vào file và ấn stop download cũng không dc luôn. ai chỉ dùm mình cách với

Brandan

Cho mình hỏi IDM mình 6.12, đang download giữa chừng (mọi dung lượng lớn nhỏ) thì bị đơ luôn (ko phải do rớt mạng), giống như bị not respond + CPU máy nhảy vọt lên 90%.... là bị lỗi j vậy ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Tìm hiểu những nguyên nhân, đưa ra cách khắc phục những hạn chế đang tồn tại sau khi cổ phần hoá Luận văn Kinh tế 0
N Khắc phục Laptop bị tắt đột ngột khi đang sử dụng Thủ thuật tin học 1
B Khắc phục lỗi Khai thuế qua mạng "Đang tải thư viện..." Thành công 100% InterNet 0
V Bạn đang tìm cách khắc phục sự cố cho 1 ai đó. Hãy thử 8 tiện ích hỗ trợ công nghệ miễn phí sau đây Thủ thuật tin học 14
D Em đang dùng firefox 3.6.8 nhưng không mở được nhiều cửa sổ Vậy em nên khắc phục bằng cách nào? Hỏi đáp Tin học 2
K ̿ \̵͇̿̿\з=(•̪●)=ε/̵͇̿̿/ ̿ ̿ ̿Bạn đang tìm cách khắc phục sự cố cho 1 ai đó ♦ ♣ ♠ ? ►►►Hãy thử 8 tiện Thủ thuật tin học 14
L Máy đang pho khoang 20 tờ thì tát máy khởi động lại máy bị lỗi phần nào, cách nào khắc phục? Hỏi đáp Tin học 0
D Những giải pháp khắc phục bội chi ngân sách nhà nước Việt Nam hiện nay Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu một số đặc điểm sinh học của bò sữa chậm sinh và ứng dụng hormone để khắc phục Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu những hạn chế và giải pháp khắc phục cho canh tác ruộng bậc thang tại Huyện Văn Chấn-Tỉnh Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác