huonggdxh

Mình dùng lenovo v470c, các hotkey khác cũng dùng được bình thường, riêng fn+up, fn+down để tăng giảm độ sáng màn hình có vấn đề, ấn vào cũng hiện lên bảng tăng giảm độ sáng nhưng ấn giảm k được cứ giữ nguyên như thế.

cài lại cái driver rùi vẫn thế . Mấy bạn biết cách giúp mình với

fan_tazy

Bạn vào Control Panel\System and Security\Power Options để chỉnh. Ý mình là sao không dùng được phím chức năng FN vậy í chứ. Thanks

the_girl

Bạn thử chuột phải vào màn hình, Graphics Properties, Color Correction:

- Restore Defaults. Apply, Ok xem có thay đổi gì không.

- hay bạn tăng dần, tăng dần Brightness.

Nếu không tác dụng gì thì có lẻ driver bạn cài chưa đúng, còn nếu tốt thì bạn thử ấn phím Fn+Prtsc và thử lại Fn+ các phím mũi tên.

memory_forever

Bạn thử chuột phải vào màn hình, Graphics Properties, Color Correction:

- Restore Defaults. Apply, Ok xem có thay đổi gì không.

- hay bạn tăng dần, tăng dần Brightness.

Nếu không tác dụng gì thì có lẻ driver bạn cài chưa đúng, còn nếu tốt thì bạn thử ấn phím Fn+Prtsc và thử lại Fn+ các phím mũi tên. Mình tăng hay giảm bằng Bright thi được. Nhưng chỉ có phím Fn + lên xuống thì không sử dụng được. Mình mới mua máy về. nó cài driver cho mình luôn. Mình cũng k biết nó là driver nào nữa

My_xjnk

Cài teamviewer đi bạn, mình kiểm tra thử cho ! quăng pass với id qua trang cá nhân của mình !

Gedaliah

Cài teamviewer đi bạn, mình kiểm tra thử cho ! quăng pass với id qua trang cá nhân của mình ! Mình cài rồi bạn à, bạn có nick yahoo ko, liên lạc dễ hơn

nguyetdang1610

máy của mình hp cũng không điều chỉnh được, cài cái driver gì đấy cũng không dc. mình cũng không tìm thấy cái brightness ở đâu cả, hic, ai giúp mình với

Khoa_Rus

M.N cho mình hỏi tí. mình cugs dùng laptop dell , cug giống hiện tượng trên, không dùng đk phím Fn+F7,F8 để chỉnh độ sáng, mong m.n chỉ giùm

thks

Cord

Mình dùng win7, hôm nay tự nhiên mất thanh trượt Bright nên không chỉnh được độ sáng, mình cũng không biết phím tắt để chỉnh, nhờ các bạn xem giúp:

Dyfed

Chắc tại driver chứ mình lúc mới mua máy về (lenovo G480) cũng dùng được phím Fn + up/down arrow để chỉnh độ sáng. Cài lại windows thì không dùng được nữa.

duigachammuoi

Bạn cài driver chưa chuẩn thôi, vào trang chủ của nó tải về cài là ok ngay ý mà

lấy ngay giá rẻ nhất hà nội bảo hành dài nhất.

Giá Vui lòng tham khảo tại

nếu là laptop lenovo thì phải cài lenovo energy managament vào sẽ sử dụng dc phím Fn. còn laptop khác thì mình không biết

minhhien_pal

chắc máy của bạn hỗ chợ cái đó bằng windows 7 64 bit không thì bạn cài lại chipset xem thía nào nke

và nó có phần atk đó

Bamard

chắc máy của bạn hỗ chợ cái đó bằng windows 7 64 bit không thì bạn cài lại chipset xem thía nào nke

và nó có phần atk đó chỉ cần nâng cấp BIOS là xong, hợp vs không phù hợp gì, lầu lâu phải ghe thăm trang down driver xem BIOS mới ra fix lỗi gì , máy mình hồi windows 8 mới ra thì n1o ra cai BIOS fix lỗi y chang thớt nói, update cai hết bình thường lại

cobekieusa_128

hôm nay tui cũng gặp vấn đề này tui đã khắc phục bằng cách:

start>computer>manager>divice manager>'monitors'> right click select "unintall",nhớ tích vào "delete driver...">click vào "scan for hardware changes".

q_thangdhkt

hôm nay tui cũng gặp vấn đề này tui đã khắc phục bằng cách:

start>computer>manager>divice manager>'monitors'> right click select "unintall",nhớ tích vào "delete driver...">click vào "scan for hardware changes". Mình tìm mãi không có cách nào, cuối cùng cũng ok, chỉ cần làm theo cách này ( không bị tối màn hình dễ bị kick loạn xạ) thank so much

Các chủ đề có liên quan khác