kudarka_1

Chính xác là vậy, vẫn thích Vituabox hơn nhưng ngặt cái là Vituabox nếu không take snapshot thì dùng một thời gian dung lượng phình ra nhiều khó kiểm soát. Còn VMware có chức năng làm gọn lại dung lượng nên khá kết về vụ này chwcs năng cleaner của VMware đúng ra rất tuyệt. Nhưng cái tích hợp USB 2.0 của nó dùng một thời gian là mất kết nối ngay. Chán nó quá!

minhla_codong

VMware Workstation 10 là một phần mềm giả lập máy tính để bàn rất nổi tiếng của hãng VMware Inc. Với hơn 50 chức năng mới, có thể thay đổi đáng kể cách thức làm việc với các máy ảo.

VMware Workstation hỗ trợ nhiều hệ điều hành, trải nghiệm người dùng tốt, đa chức năng và khả năng thực hiện cao.

Một số chức năng chính:
Chạy các ứng dụng trong Windows, Linux và nhiều hơn nữa cùng một lúc mà không cần khởi động lại.Truy cập các máy ảo từ xa chạy trên VMware vSphere và VMware vCenter.Dễ dàng xây dựng các hệ thống máy ảo sau đó sử dụng chức năng kéo và thả để upload lên VMware vSphere.Hoạt động như là một server đối với các ứng dụng host để áp dụng cho các tổ chức doanh nghiệp.Xây dựng và thử nghiệm các ứng dụng đa tầng trên một máy tính một cách đáng tin cậy.

Download:

Burkhart

sao bản 10 này nó không share folder của máy thật cho máy ảo dc nhỉ , bản 9 mình làm vẫn dc

lop09hh1n

sao bản 10 này nó không share folder của máy thật cho máy ảo dc nhỉ , bản 9 mình làm vẫn dc Có thể bạn chưa cài driver cho máy ảo

mitinnaruto

Bị lỗi gì vậy trời, ai đó giúp với
Mình cũng bị lỗi này, cài bản 9 được 1 thời gian rồi sau đó cài windows lại không cài được, giờ bản 10 cũng vậy.

Dayne

sao bản 10 này nó không share folder của máy thật cho máy ảo dc nhỉ , bản 9 mình làm vẫn dc bạn đã đặt lại IP cho card mạng VMNet... chưa

mình vừa cài bản 10, vào máy ảo không ping ra máy thật được. đặt IP cho card mạng VMNet...cái là được luôn

aitran131

Chính xác là vậy, vẫn thích Vituabox hơn nhưng ngặt cái là Vituabox nếu không take snapshot thì dùng một thời gian dung lượng phình ra nhiều khó kiểm soát. Còn VMware có chức năng làm gọn lại dung lượng nên khá kết về vụ này VMware còn có chức năng copy máy ảo sang máy tính khác sử dụng được nữa. Trong khi VitualBox không làm được

Lỗi này khi khởi động máy ảo là thế nào các thím? Có ai gặp không? Máy ảo cũ của bản 9 hay máy ảo mới tạo đều bị

thu_antina

cho mình hỏi mình xài vmware 9 giờ up lên 10 thì mấy cái windows ảo đã cài có chạy được trong bản 10 hok

crazy_angel

cho mình hỏi mình xài vmware 9 giờ up lên 10 thì mấy cái windows ảo đã cài có chạy được trong bản 10 hok Vẫn chạy được bình thường

Kodie

đang down, tks chủ thớt nhé

cho mình hỏi là sao mình dùng bản 9 và bản 7 thì bản 7 lại chạy mượt hơn và nhẹ hơn bản 9, không biết bản 10 có cải thiện gì ko

cho mình hỏi là sao mình dùng bản 9 và bản 7 thì bản 7 lại chạy mượt hơn và nhẹ hơn bản 9, không biết bản 10 có cải thiện gì không mình cũng không biết nữa bạn à...!

Iorwerth

Có 2 bản VM10 có dung lượng khác nhau gồm 464.82MB và 489.97MB (bản này có bạn kêu bị lỗi gì đó). Chủ topic có biết sự khác nhau không? Giải thích cho em anh lựa chọn với, chứ không kéo nửa Gigabyte về rồi lại del thì uổng lắm

phan_vu32

cho hỏi là mình cài windows 8 xong, copy 1 file tầm vài chục Mb thì không sao, nhưng với 1 file trên 1 GB thì nó chạy dòng coppy xong rồi đứng yên, 1 lúc thì chạy xong mà cái file đó lại không hiện ra . Kiểu như chuyển vào máy ảo không được. ( Mình chuyển từ mấy 9 sáng máy ảo ) .

Các chủ đề có liên quan khác