ria_em2009

Norton Ghost là một công cụ sao lưu hệ điều hành, sao lưu đĩa cứng nổi tiếng, nó có thể sao chép toàn bộ nội dung của một đĩa cứng vào ổ đĩa khác, hay có thể sao chép nội dung của ổ cứng vào một tập tin ảnh đĩa (GHO).

Với Norton Ghost Bạn có thể tạo một bản sao lưu tập tin ảnh đĩa gốc(sau khi đã cài đặt đầy đủ driver và phần mềm cần thiết). Với chức năng sao lưu và khôi phục hệ điều hành, phân vùng đĩa cứng nhanh chóng, điều này tiết kiệm thời gian cho Bạn rất nhiều lần so với việc hì hục ngồi cài lại mới 1 hệ điều hành và sau đó là cài đặt Driver, các phần mềm cần thiết, tinh chỉnh hệ thống...

Norton Ghost sử dụng trong môi trường cứu hộ, có thể là DOS hay trên mini xp, mini windows 7 PE... với trường hợp chạy trên dos Bạn có thể Boot trực tiếp từ file ảnh ISO chứa Norton Ghost. Trong Hiren's thì Norton Ghost được tích hợp và để gọi được nó ra và chạy thì với newbie là điều không dễ, sau này một số vọc sư đã chế ra Norton Ghost nhỏ gọn boot trên ảnh ISO. hay dùng nhất là phiên bản Norton Ghost 11.5. Đây là một phần mềm rất hữu ích và được các kĩ thuật viên và các Ghoster ưa chuộng bên cạnh Acronis.

Đối với trường hợp các bạn không quen thao tác, và không biết nhiều về DOS, Hiren's... các bạn có thể lựa chọn Onekey Ghost, đây cũng là tiện ích tạo môi trường khởi chạy sao lưu và phục hồi hệ thống một cách tự động về căn bản Norton Ghost là hạt nhân sống còn và môi trường boot, auto là điểm làm nên sự "lợi hại" của tiện ích Onekey Ghost.

Code boot ISO:

title * Norton Ghost 11.5.1\n* Norton Ghost 11.5.1

find --set-root --ignore-floppies /Ghost.11.5.1.iso

map --mem /Ghost.11.5.1.iso (hd32)

map --hook

root (hd32)

chainloader (hd32)

boot

Nguồn:

tron_hoc

có bản 12 dạng iso không bác Bản 12 quá nặng, nếu dạng iso hay wim thì xài 15 còn hơn Bạn ạ. ISO xài thông dụng 11.5.1 được rồi

quai_vat_9x

các bạn cho em hỏi là sao em không vào được màn hình Chọn Window 7 và NortonGhost. Nó nhhayr luôn vào màn hình lá cờ chạy windows luôn @@

tim_em56

ghost này khác gì với onekey vậy bác? Cách này tốt hơn cái onekey nhiều Vả lại cái onekey là của Tàu

Các chủ đề có liên quan khác