Napoleon

Giải thưởng và danh hiệu của MiniTool Partition Wizard:

Partition Wizard Professional Edition - quản lý và làm việc với các phân vùng đĩa cứng. Với nó, bạn có thể thay đổi kích thước các phân vùng, tạo ra một phân vùng mới trên ổ đĩa cứng của bạn, xóa và định dạng phân vùng hiện có. Cho phép bạn làm việc không chỉ với các ổ đĩa cứng và đĩa cá nhân được kết hợp thành RAID-mảng.

Công dụng :

• Tạo phân vùng chính và phụ của một đĩa cứng

• Hỗ trợ cho RAID

• Chuyển đổi một phân vùng với một phân vùng FAT sang NTFS

• Hỗ trợ cho các ổ đĩa và phân vùng lớn hơn 2 TB

• Sao chép một trong những phần

• Clone toàn bộ cứng ổ đĩa (tạo ra một bản sao trên một ổ đĩa vật lý khác nhau).

• Tùy chọn này cho phép Bản đồ đĩa trực quan hiển thị cấu trúc của phân vùng và ổ đĩa cứng.

• Khôi phục MBR khởi động khu vực.

• Thay đổi năng động đĩa để cơ bản.

• Kiểm tra ổ cứng của bạn.

• Hide / hiển thị phần.

• Cài đặt của phân vùng.

• Chỉ định thư mục tương ứng. Selective chiếm đoạt phần chữ cái cần thiết theo yêu cầu.

• Thay đổi số, ID Type.

Là một thay thế Partition Magic, MiniTool Partition Wizard Professional Edition là một phần mềm phân vùng ảo thuật tối ưu hóa cho môi trường kinh doanh với các chức năng tiên tiến như Merge phân vùng, Chuyển đổi đĩa Dynamic đĩa cơ bản và Thay đổi kích thước cluster. Người dùng doanh nghiệp và quản trị hệ thống có thể sử dụng quản lý phân vùng ảo thuật của chúng tui để thay đổi kích cỡ phân vùng Partition Di chuyển,, Kết hợp các phân vùng, Kích Change Cluster, Copy Partition, Sao chép đĩa, Tạo, xóa và định dạng phân vùng, Chuyển đổi và Khám phá các phân vùng, Hide và Unhide phân vùng, Chuyển đổi năng động đĩa vào đĩa cơ bản và nhiều hơn nữa. Phần mềm phân vùng ảo thuật của chúng tui hỗ trợ Windows 2000, XP, Vista,Windows 7 và Windows 8. MiniTool Partition Wizard Professional Edition có thể được sử dụng trong môi trường kinh doanh.

Các chức năng và hướng dẫn sử dụng

• Resize / Move phân vùng: Dễ dàng thay đổi kích thước / di chuyển phân vùng mà không mất dữ liệu

• Tạo, Định dạng, Xóa phân vùng

• Chuyển đổi định dạng phân vùng từ FAT sang NTFS

• Hide và Unhide : phân vùng, thiết lập phân vùng hoạt động, Label Drive thư

• Merge : gộp phân vùng

• Hot Mở rộng phân vùng mà không cần khởi động lại. NEW!

• Thay đổi kích thước cluster mà không mất dữ liệu. NEW!

• hỗ trợ Linux Ext2, Ext3. NEW!

• Partition Copy: sao chép toàn bộ phân vùng không gian chưa file-by-file với hiệu suất cao. di chuyển công nghệ. Sao lưu dữ liệu hay di chuyển mà không có bất kỳ mất dữ liệu.

• Phục hồi phân vùng: Quét đĩa để khôi phục phân vùng bị xóa hay bị hư hỏng

• Hard Disk Copy: Sao chép toàn bộ đĩa diskquickly và dễ dàng với một công nghệ nhân bản dữ liệu khác nhau. Sao lưu dữ liệu đĩa mà không mất dữ liệu.

• Hỗ trợ Windows 32/64 bit Hệ điều hành.

• Thể hiện trực quan thay đổi cấu hình ổ đĩa / phân vùng của bạn để xem trước trước khi áp dụng.

• Hỗ trợ RAID.

• Hỗ trợ ổ đĩa duy nhất hay phân vùng lớn hơn so với 2 TB

• Hỗ trợ lên đến 32 đĩa cứng trong một hệ thống.

• Set phân vùng chính.

• Set phân vùng như là logic.

• Xây dựng lại MBR.

• Chuyển đổi đĩa Dynamic để đĩa cơ bản.

• Kiểm tra bề mặt đĩa.

• Kiểm tra bề mặt phân vùng.

• Thay đổi số phân vùng nối tiếp.

• Thay đổi phân vùng Loại ID.

OC : Windows XP/Vista/7/8

Có Kích thước : 11,462MB
Note:Vì là bản dịch nên có gì sai sót mọi người thông cảm nha!

Download full:

4share:

Hướng dẫn patch:

1.download về chạy MiniTool Partition Wizard xong rồi tắt nó đi.(tắt chương trình diệt virus lun nha)

2.Copy file patch vào folder cài đặt (ví dụ :64bit "C:\Program Files (x86)\MiniTool Partition Wizard Professional Edition 7.5"). --> chạy file patch dưới quyền administrator nhé-->patch-->ok rồi đó!.

Thấy có ích thì thank 1 tiếng ủng hộ nha..^^"

mua_xuan991

Máy mình Windows 7 Ultimate 32 bit, không cài được và báo lỗi:

---------------------------

Setup

---------------------------

Partition Wizard Professional Edition cannot be installed on Windows server. You need Partition Wizard Server Edititon, please visit for more information.

Fonzell

Bạn ơi!chạy patch dưới quyền của admin thì fải có pass chứ,bạn không cho pass thì admin sao cho chạy được … hic… bác này hài vãi.hihi

conyeume231

Bạn ơi!chạy patch dưới quyền của admin thì fải có pass chứ,bạn không cho pass thì admin sao cho chạy được … hic… Quyền admin cần gì pass

win_ha

Quyền admin cần gì pass bác này hài vãi.hihi Thông cảm cho mem mới đi 2 Bác. nhưng nghĩ cùng thật

Mà chủ thớt không cập nhật đi nhỉ 7.6 có lâu rồi mà.

tueminh23

Link die mất oy you ak,đang cần gấp!. Mọi người ai có share giúp mình nha!. Thank nhiều!....

Cho mình hỏi là chương trình này phân vùng lại thẻ nhớ bằng cách resize lại ( giảm phân vùng ) mà không mất dữ liệu có được không?

Chào bạn! Thẻ nhớ mình là Sasung Glass 10, 32G đã được phân thành 2 vùng : 1 phân vùng ext4: 20G đã chứ dữ liệu được 12G và 1 phân vùng Fat 32 đã chứa dữ liệu 2G.

Cho mình hỏi 2 vấn đề sau:

- Một là: Chương trình này chỉ dùng để phân vùng ổ cứng của Window thôi hay có thể phân vùng của thẻ nhớ điện thoại được không?

- Hai là: Khi mình muốn resize lại phân vùng của thẻ nhớ thì có mất dữ liệu không vì mình không biết cách backup dữ liệu trên phân vùng ext của thẻ nhớ ra máy (window chỉ thấy dữ liệu trên phân vùng FAt thôi nên không biết có thể backup dữ liệu trên phân vùng ext được không).

Cuối cùng là Bạn có thể gởi hình hướng dẫn chi tiết cách resize lại phân vùng bằng hình ảnh được không. Vì mình sợ khi thao tác sai sẽ mất sạch dữ liệu trên thẻ nhớ.

sweetie_whiskey

- Thẻ nhớ hay HDD đều được hết .

- resize thì không mất dữ liệu . nhưng trog lúc đang resize mà mất nguồn ( mất điện -> máy bàn ) thì coi như toi hết data. tốt nhất là mang qua 1 cái laptop nào đấy lắp pin cắm nguồn vào làm cho an toàn .

Mình vẫn dùng phân vùng cho thẻ nhớ để root và cài App android cho LG L3 của mình. xài tốt

Chúc bạn thành công.
Chào bạn! Thẻ nhớ mình là Sasung Glass 10, 32G đã được phân thành 2 vùng : 1 phân vùng ext4: 20G đã chứ dữ liệu được 12G và 1 phân vùng Fat 32 đã chứa dữ liệu 2G.

Cho mình hỏi 2 vấn đề sau:

- Một là: Chương trình này chỉ dùng để phân vùng ổ cứng của Window thôi hay có thể phân vùng của thẻ nhớ điện thoại được không?

- Hai là: Khi mình muốn resize lại phân vùng của thẻ nhớ thì có mất dữ liệu không vì mình không biết cách backup dữ liệu trên phân vùng ext của thẻ nhớ ra máy (window chỉ thấy dữ liệu trên phân vùng FAt thôi nên không biết có thể backup dữ liệu trên phân vùng ext được không).

Cuối cùng là Bạn có thể gởi hình hướng dẫn chi tiết cách resize lại phân vùng bằng hình ảnh được không. Vì mình sợ khi thao tác sai sẽ mất sạch dữ liệu trên thẻ nhớ.

Các chủ đề có liên quan khác