Hiện tại máy mình đang cài song song 2 phiên bản Office là 2003 và 2007 chạy rất ổn định

Hướng dẫn cách cài đặt cho các bạn đây:

Đầu tiên bạn cài phiên bản Office 2007 sau đó mới cài Office 2003 tuy nhiên vẫn có sự đấu tranh giữa chúng ví dụ:

(Nếu sau khi chạy Word 2007, bạn mở Word 2003 thì nó phải cấu hình lại chương trình (mất gần một phút ), và ngược lại)

Bạn làm như sau:

Vào Start => Run , gõ Regedit. Tìm đến khóa

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\12.0\W ord\Options

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options

Sau đó vào New => DWORD Value với tên ‘NoRereg’ , thiết lập giá trị là 1

Lưu ý: Nếu bạn tạo giá trị này ở cá hai phiên bản, thì file *.docx được mở bởi Word 2007 , *.doc được mở bởi Word 2003. Nếu bạn tạo giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007. (Tốt nhất bạn chỉ thiết lập ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options để định dạng mở và chỉnh sử trong Word 2007)

Tương tự với Excel và PowerPoint

Good luck for you

Ayize

Nếu thế thì cài hẳn office 2003 và 2010 lun bạn à Bản office 2010 hay hơn 2007 nhiều ! Mà mình có file .reg này chạy là chống xung đột được ngay không mất công lại an toàn ^^!

Link :

Dacian

Có cần thiết phải cài 2 phiên bản office không? vừa nặng máy mà không hiệu quả được mấy, tốt nhất là dùng phiên bản office mới nhất đã là quá đủ rồi.

longdaica8x2001

Cũng rảnh ghê, dùng 1 cái được rồi... chắc mắy tính dành cho đại gia đình nhiều thế hệ .

chạy 2 bản là hợp lý mà. nhiều khi mình cần gửi bài hay máy thầy cô giáo chạy toàn 2003 thì nên dùng 2003 để làm chứ làm cái kia chuyển sang không sửa dc vs lại hay có lỗi

gambatte43

thằng này nó đưa cái topic vớ vẩn nhỉ, chắc là máy nó bị lỗi không cài được 2 bản song song mới chế ra cái này

cài chi cả 2 // cho nó nặng?

cài 2010 thì có thể lưu được file kiểu 2003 cho những máy chỉ đọc được 2003 rồi mà!

những máy cài 2003 cũng có Plugin đọc được docx của 2007/20010!

trungcpm

sao phải làm thế này cho khổ mất công. nếu bạn sợ máy khác không có word 2007 thỳ bạn cứ save word 2007 về dạng 2003. máy nào chả đọc được. còn bản word 2003 thỳ 2007 nhai tốt mà. mình bật cái lên chả phải đợi j` cả. đợi key 2010 đại trà thì kéo về dùng. bản 2010 chạy ngon hơn 2007 nhiều lắm.

tidus_3012

sao phải làm thế này cho khổ mất công. nếu bạn sợ máy khác không có word 2007 thỳ bạn cứ save word 2007 về dạng 2003. máy nào chả đọc được. còn bản word 2003 thỳ 2007 nhai tốt mà. mình bật cái lên chả phải đợi j` cả. đợi key 2010 đại trà thì kéo về dùng. bản 2010 chạy ngon hơn 2007 nhiều lắm. Chuẩn không phải chỉnh..........!

keo_ngoc

Chuẩn không phải chỉnh..........! thực ra ms 2010 có lâu rồi hướng dẫn Cr-ack cũng có và rất hiệu quả(mình cài nhiều máy rồi - thực ra là chạy 2 key - k ảnh hưởng gì máy cả ), tớ dùng cũng lâu rồi nhưng nói thật nó khởi động chậm hơn 2003 nếu mà chỉ dùng ít thì tốt hơn là cứ dùng 2003 rút gọn cũng được rồi !

Malyn

Một bản Office 2010 là đủ rồi. Cài chi cho nhiều nặng máy

Thêm cái Portable Office 2003 khi nào nhớ tình cũ thì mở lên cho đỡ nhớ thôi

buingoc_duc2003

tài liệu mà mình học là w2003 nhưng mình muốn làm bc = w2007 cho nhanh và tiện, hình như là mình cài win7 nên chẳng cài song song được 2w thì phải , chán thật đấy. nếu nhà bạn nào cài win7 mà lại cài được song song cả 2w thì mách mình nhé. Thank nh nh ^.^

li0_isee

tài liệu mà mình học là w2003 nhưng mình muốn làm bc = w2007 cho nhanh và tiện, hình như là mình cài win7 nên chẳng cài song song được 2w thì phải , chán thật đấy. nếu nhà bạn nào cài win7 mà lại cài được song song cả 2w thì mách mình nhé. Thank nh nh ^.^

Theo tui bạn nên download bản portable Office 2003 chạy được cả trên Win7 là giải quyết được vấn đề của bạn. Cài 2 office trong cùng 1 HDH làm gì cho mệt, không cần thiết.

honghanh_429

thời buổi này là "thời Portable", tất cả các software đều có thể xài portable, trừ hệ điều hành và drivers

hiện nay mình đang xài 2003, 2007, 2010 đều portable (tự làm)

cuchuoi_k15a2

Cũng rảnh ghê, dùng 1 cái được rồi... chắc mắy tính dành cho đại gia đình nhiều thế hệ . Phải cài 2 phiên bản !! mốt số tài liệu bây giờ xài 2007 ! thế là mình phải cài 2007 mới đọc được !! nhưng mà quán in lại chỉ dùng 2003 !! rất khó chịu nhưng phải làm thôi !! mình thử convet nhưng rắc rối lắm !! bạn nào có convet hay thi chỉ với luôn !!

---------- Bài thêm lúc 16:37 ---------- Bài trước là lúc 16:32 ----------

word 2007 làm sao save 2003 thế ! không quen ! nhin không được !! có ai chỉ giáo với !!

amye_lht

ko phai la dai gia mà là office 2007 dễ làm bài tập nhóm, dể sử dụng hơn còn office 2003 để thực hành bài tập trên lớp theo hướng dẫn của thầy cô, không biết đừng spam lung tung nhé !!

katcat_vn1986

thiệt tình là muốn click Thank nhưng không biết click ở chổ nào . thôi comment ở đây nha bạn, Thank bạn nhiều!

Các chủ đề có liên quan khác