caodung_1101

Chào các bạn,mình mới tìm hiểu cách cài USB ghost 11.5.1[có cả driver chuột].Và hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho các bạn.

Các công cụ cần có :
1 USB 1G trở lên và file USB Ghost 11.5.1 Boot.rar mình tự tạo download tại đây:

B1: các bạn cắm usb vào máy,giải nén file vừa tải về,chạy file SP27608.exe để kích hoạt HP USB Disk Storage Format Tool.

B2: các bạn click đúp vào file HP USB Disk Storage Format Tool ở ngoài desktop.Ở phần Device các bạn chọn cái usb muốn boot,còn phần file system các bạn chọn fat hay fat32,còn ở phần volume label các bạn viết gì cũng được.Sau đó các bạn tích vào Quick format và create a dos startup disk,và click dấu ... rồi chọn tới folder dos ở trong file USB Ghost 11.5.1 Boot.rar rồi các bạn click nút start, yes rồi ok

B3:copy 2 file ghost.exe và mouse.com vào usb

B4: Chọn ưu tiên boot từ USB trước.
các bạn khởi động lại máy,ấn phím Del,f12,f9...tuỳ máy,vào phần bios và ở đây có 2 dòng có chữ cuối cùng là pess enter các bạn thử lần lượt xem cái nào có 3 dòng thì đừng thoát và ấn +,- sao cho tên usb của bạn lên trên cùng sau đó save lại.

B5:chờ một lúc nó sẽ vào phần usb các bạn gõ mouse để cài driver chuột và gõ ghost để vào chương trình ghost
Chúc các bạn thành công!

Zhou

Tạo USB ghost 11.5.1 [Có cả driver chuột]

thank's bạn bài viết rất hữu ích

trangvasao9x

bạn nghẻo ấy, link sống nhăn. copy link paste lên thanh url

sao mình không cài được driver mouse nhỉ, nó toàn báo lỗi không cài được

Các chủ đề có liên quan khác