phuonganh1202

Tâm sự với các bác, Em học hành k đến nỗi nào mà k hiểu sao kết quả thi đại học lại không tốt cho lắm. Giờ không lẽ học lại ôn lại một năm nữa trong khi bạn bè nó chuẩn bị hồ sơ nhập học hết cả rồi. Em thì muốn đi học nghề cho nhanh nhưng bố mẹ em lại muốn em tiếp tục học đại học, dù có tốn kém thế nào cũng cho em đi học đại học. Em đang phân vân không biết nên làm thế nào thì tốt các bạn ạ

Có ai trong trường hợp như em chưa ạ

hyme_guagua

Học đi bạn, mình khuyên bạn chân thành đó, bạn thư đi hỏi các bạn công nhân , hay người lao động thì hầu hết điều bảo học cho coi

e_nhin_ji_anh

Bạn nên xác định đam mê của bạn, bạn muốn theo đuổi cái gì?

sau đó xác định sức mình, kiến thức, quyết tâm và cả tiền bạc. Nếu học đại học mà phù hợp với đam mê đó thì nên ôn thi lại, còn nếu không thì đừng ôn thi. Có nhiều con đường để bạn thực hiện được ước mơ mà, bạn đã 18 tuổi rồi, đừng chỉ ỷ lại bố mẹ, bạn nên tự chịu trách nhiệm cho tương lai của mình. dũng cảm lên bạn!

uyenchuongsgn

Bạn thi vừa rồi được bao nhiêu thì sẽ quyết định tương lai, đường cùng thì hãng đi học nghề bạn à! Có những ngành nghề mà không cần nhất thiết phải đỗ đại học, Giả dụ như ngành CNTT bạn à!

Howe

Trường British University Vietnam, 193 Bà Triệu, Hà Nội Tuần lễ Ưu đãi Xét tuyển Đại học ngành Tài chính Ngân hàng đó bạn

Mình cũng đăng kí tham gia rồi, mình nghĩ nó rất tốt cho những người như mình và như bạn khi chưa có định hướng cho tương lai ,

Mình sút 2 kg vì kì thi đại học không thành công vừa qua đó

bạn xem thêm xem sao nhé

tctuvan

Quan trọng bây giờ bạn cần xác định bạn muốn theo đuổi nghề gì. Một số nghề như IT, lập trình... bạn có thể học ở trung tâm cũng ok lắm, ngoài ra còn lựa chọn là theo các trường trung cấp nghề.
Còn đa số thì bạn vẫn lên quyết tâm thi năm sau để được cơ hội học đại học

Các chủ đề có liên quan khác