pesh0ck_n01

Bửa hỏm em nó vẩn chạy bình thường nhưng hôm sau em bật nó lên (nó vẩn lên như thường ngày) rồi sau đó bị đứng máy em khởi động lại thì không lên màn hình ,không kêu tiếng bíp như mọi ngày.

Em thử tháo ram ra rồi chùi chân ram thật kỹ sau đó gắn vào nhưng vẩn vậy, em tháo Ram ra (Thử không gắn vào xem nó báo lỗi ram không?) ai dè báo lỗi kêu bip dài => vậy máy còn hoạt động RAM không bị tiêu , em tháo pin cmos ra đợi 10 phút nhưng cũng không lên.

Mà đèn LED vẫn sáng, quạt vẩn quay ( 3 cái đều quay) nhưng lổi là không lên hình, không kêu, các anh nào biết giúp em.

Nghi vấn: em đang sợi là CHIP cầu nam (chip main), hay khe ram bị hư. nếu chắc là vậy cho em hỏi thay bao nhiêu (Khe ram hay chip) nếu không hư cái đó thù mấy anh giúp tình trạng trên là hư cái gì?

nh0ck_w33py

Bửa hỏm em nó vẩn chạy bình thường nhưng hôm sau em bật nó lên (nó vẩn lên như thường ngày) rồi sau đó bị đứng máy em khởi động lại thì không lên màn hình ,không kêu tiếng bíp như mọi ngày.

Em thử tháo ram ra rồi chùi chân ram thật kỹ sau đó gắn vào nhưng vẩn vậy, em tháo Ram ra (Thử không gắn vào xem nó báo lỗi ram không?) ai dè báo lỗi kêu bip dài => vậy máy còn hoạt động RAM không bị tiêu , em tháo pin cmos ra đợi 10 phút nhưng cũng không lên.

Mà đèn LED vẫn sáng, quạt vẩn quay ( 3 cái đều quay) nhưng lổi là không lên hình, không kêu, các anh nào biết giúp em.

Nghi vấn: em đang sợi là CHIP cầu nam (chip main), hay khe ram bị hư. nếu chắc là vậy cho em hỏi thay bao nhiêu (Khe ram hay chip) nếu không hư cái đó thù mấy anh giúp tình trạng trên là hư cái gì? không kêu bíp em thử mua cục pin cmos mới 5k hay 10k 15k gì đó

em tháo máy ra vệ sinh gỡ ram HDD xong gắn lại nhớ lấy giấy lịc lau chùi khe cắm chân ram

đèn led sáng em xem dây rắc màn hình và case máy xem tháo ra gắn lại có thể nó lên

cái nữa nếu các cách trên không có mà đèn led sáng---> khả năng die windows chứ máy không bị gì

em tắt máy đi bật lại và bấm nhanh liền tay 3 nút f2 f8 f12 cùng lúc liên tục xem nó có lên màn hình xanh BIOS hay không

nếu nó vào được BIOS thì em setup lại tất cả thông số BIOS nhưng vẫn để thông số đó xong lưu nếu nó không lên

ok em cần set boot DVD trước và cài lại windows

Kiểm tra RAM (Vệ sinh, lau các khe và cắm lại), HDD (cắm cáp sang rắc khác), kiểm tra card màn hình có vấn đề gì không. Ngoài ra cũng có thể do main.

Barnabas

Vào ₫ề:

1.Sáng nay 8h lật ₫ật mở máy plays CSCFE BETA4 tí chơj ₫c hồi off PC

2.Lúc sau rã fan chipset ra bôi keo tản nhiệt cũ cũa chipset ₫i ....₫ỗ thay keo mới ₫ễ ỗn ₫ịnh về nhiệt ₫ộ hơn cũng như giảm bớt ₫ộ nóng của chipset

3.Mà mình chĩ vệ sinh chipset thui nhé ....

4.Rồi vệ sinhxonq bật máy trỡ lại PC gặp trục trặc không lên màn hình!!!

5.Mọi thứ mình kiểm tra ...₫ầu tiên là chipset (Oker baby vẫn ấm ấm tí) Còn hy vọnq

6.Tiếp tục ₫ến cáp tín hiệu (Ok)

7.Ỗ HDD (Perfech)

8.Monitor SamSung (Ok not error)

9.Và thấy lạ là ...Tested RAM thì .Không hĩu sao khi tháo RAM ra rùi ,bật pc lên thì máy không kêu peep báo thiếu RAM ....Trời ơi kỳ quá các bạn giúp với!!! Bị thế là thế nào

Biết ₫ừnq lốc chốc clean chipset chi ₫ễ hư máy không bít lý do ...Helps Helps giúp với cá bạn ơi ( Nhớ kỹ mình chị clean chipset thôi nhé gắn chipset vẫn ₫úng nhé...Các phần cứnq khác ₫ều ok )

teen_9x94

Thực hiện theo các bước sau :

Gắn lại Chip cho thật chuẩn

Gắn lại Ram -> Khe nào thì cắm Ram đó như cũ -> Cắm thật chặt vào

Kiểm tra dây màn hình

Kiểm tra dây bàn phím -> Trường hợp đứng ngay màn hình BIOS

Kiểm tra lại các Jack cắm giữa Main với nguồn, HDD,... ( Có thể khi thay bị lỏng )

Không nên tác động vào phần khác nhé, vì bạn vệ sinh thì mấy phần khác khó bị lắm

deathnoteetou

các bạn giúp e với máy e khởi động nó quạt cpu và quạt nguồn vẫn chạy nhưng nó không lên màn hình .cổng bàn phím chuộtu cũng không nhận luôn máy thù mất cục pin cmos đâu rồi máy e để lâu lắm rồi h phải làm sao đây..Giúp me

Ruhdugeard

các bạn giúp e với máy e khởi động nó quạt cpu và quạt nguồn vẫn chạy nhưng nó không lên màn hình .cổng bàn phím chuộtu cũng không nhận luôn máy thù mất cục pin cmos đâu rồi máy e để lâu lắm rồi h phải làm sao đây..Giúp me Bạn tham khảo các mục # trên là sẽ ok

Bearach

mjn` từng bị, cung~ chùj RAM mà vẫn bị, thj` mới phát hiện khe RAM hư chuyễn war khe khác thj` oke, pạn thử xem!!!!

meokonk

Các bước trên ở từng mục khá hữu ích cho bạn , bạn kham thảo từng bước trên là sẽ ok

Các chủ đề có liên quan khác