chieuthu79

đêm qua ngủ quên , làm con laptop acer mới mua rơi từ trên giường xuống đất và bây giờ là sau khi khởi động , vẫn có mục đăng nhập mật khẩu , đăng nhập xong thì màn hình đen , chỉ thấy mỗi con chuột , vẫn di chuyển được nó và sau đó là báo lỗi là không vào được windown , nó tự khởi động lại và vẫn bị như nãy ... có ai bị như mình không ... Giúp với ... em nó là windows 8 , lúc mua máy nó không cho mình đĩa chạy windows mới đau chứ ... hjk !!!!

back_t0_zer0

Trong box Windows 8 có đó. Vào tải về cài lại. Driver lên trang chủ Acer. máy không vào được trang màn hình chính , tải sao vậy bạn ???

với cả lỗi này thì mình mới đọc được trên mạng thì bảo là mở Safe Mode , với cái máy không mở được màn hình chính thì làm sao kick hoạt nó đây bạn ?

Tiburon

máy không vào được trang màn hình chính , tải sao vậy bạn ???

với cả lỗi này thì mình mới đọc được trên mạng thì bảo là mở Safe Mode , với cái máy không mở được màn hình chính thì làm sao kick hoạt nó đây bạn ? sao khi khởi động qua màn hình logo bios,nhấn f8 liên tục rồi tùy chọn vào safemode thôi.

sorrylove2902

Nếu là windows xp thì nó bị thiếu hay lỗi file userinit.exe tại folder windows , nhưng windows 8 thì mình chưa biết , bạn xem thử còn file userinit.exe trong máy không nhé . ( Bằng cách chạy windows MINI trên USB vào mà kiểm tra nhé )

Delrico

sao khi khởi động qua màn hình logo bios,nhấn f8 liên tục rồi tùy chọn vào safemode thôi. safe mode chưa được thiết lập , bấm f8 liên lục cũng chẳng được gì !!!

guita.nguyen

safe mode chưa được thiết lập , bấm f8 liên lục cũng chẳng được gì !!! Trong CMD, bạn nhập vào dòng lệnh sau và nhấn Enter để thực thi:
Code: bcdedit /set {default} bootmenupolicy legacy Khởi động lại Windows 8 và nhấn F8 trong lúc khởi động để kiểm tra kết quả.

Trong CMD, bạn nhập vào dòng lệnh sau và nhấn Enter để thực thi:
Code: bcdedit /set {default} bootmenupolicy legacy Khởi động lại Windows 8 và nhấn F8 trong lúc khởi động để kiểm tra kết quả. thank bạn , mình làm được rồi nhưng gặp cái lỗi như ban đầu mình bảo đáy , màn hình đen , chỉ mỗi con chuột , không biểu tượng , không gì cả và cứ thế mãi !!!

hehehe_hahaha

Tiền sửa máy đắt gần bằng tiền mua máy , tiền mua dvd win8 xịn thì đắt gần bằng 1 nửa tiền mua máy , đi làm cả ngày , không có time mang đi sửa nên nhờ mọi người xem có cách gì mà không cần đĩa dvd mà vẫn sửa được ... thank

hermione_1010

mỗi chuột ak :-| ấn Ctrl + Shift + esc ra taskmanager không ? hay ctrl alt del cũng dc, nếu lên dc taskmgr thì vài File > new task . gõ explorer

enter xem dc ko

bạn dùng bộ cài windows của bạn tạo boot cho USB rùi vào tiến hành cài windows chọn chế độ repair windows xem sao nhé,còn không được thì cài lại windows đi cho nhanh

mất file explorer.exe bác à. có thể sau cú rớt hdd bị "chấn động" nên vô tình cái file explorer.exe "rớt" mất ra khỏi HDD rồi nói cho vui thôi. bác tải file này trên mạng về nhá. vô mini windows (k thích mua đĩa hiren thì tạo usb boot) thả nó vô x:\windows\system32. x là ổ cài win. hay tải file iso windows 8 trên mạng về (2-3gb) dùng tool "windows 7 usb/dvd tool" bỏ nó vô usb. lúc bật máy nhấn F8 rồi chọn ở đâu đó mục "refresh windows" cắm usb vô rồi cho nó chạy. máy sẽ y như cài lại windows nhưng k mất bản quyền

Placido

mỗi chuột ak :-| ấn Ctrl + Shift + esc ra taskmanager không ? hay ctrl alt del cũng dc, nếu lên dc taskmgr thì vài File > new task . gõ explorer

enter xem dc không sau đấy là máy tự khởi động lại

xman_bank

bạn dùng bộ cài windows của bạn tạo boot cho USB rùi vào tiến hành cài windows chọn chế độ repair windows xem sao nhé,còn không được thì cài lại windows đi cho nhanh cài lại windows thì mình sẽ không nhờ như thế này đâu à

style_more

cài lại windows thì mình sẽ không nhờ như thế này đâu à vậy thì bạn chạy chế độ repair mà mình nói đó,thường sẽ sửa được lỗi này

Các chủ đề có liên quan khác