cobekieusa_128

Cho hỏi có cách nào để người khác không lấy được password mở máy của win7 hay ko?

Tại mai mẹ mình kẹt tiền lấy laptop mình đem cầm,mình sợ chúng lấy mở máy chơi rồi lục lọi hay không biết pass mở máy nên gỡ/thay pin,RAm cho đỡ tức.

kedochanh_codon

Bạn có thể nói với người thế chấp máy bạn, sau khi kiểm tra là máy hoạt động tốt xong rồi, thì cho phép bạn niêm phong máy lại = giấy dễ rách và chử ký quấn 2 cạnh của máy,hay là cho túi nylon và niêm phong miệng túi = cách xỏ kẻm xuyên qua miệng túi se đầu kẽm rồi niêm phong đầu dây kẽm ( với lý do là dữ liệu quan trọng nắm trong máy.) Nếu niêm phong bị tháo gỡ không nguyên vẹn thì bạn ( thương lượng như thế nào đó để ràng buột)

Cho mình chia sẽ nỗi khó của bạn hiện giớ, hy vọng ngưới thế chấp đồng ý

đặt pass windows nếu rành IT 1 tý thì phá pass dể lắm bạn à,tốt nhất cài phần mềm đóng băng để bảo vệ ổ đĩa tránh bị mất dữ liệu,hay dùng phần mềm khóa ổ đĩa lại củng được

kumatri185

nếu phá pass windows thì chưa đầy 1phút còn vụ dò ra pass thì rất khó hầu như không thể trừ khi bạn có thể giải mã dc file SAM. nếu bạn sợ mất dữ liệu thì bạn có thể sử dụng chương trình khóa folder hay dùng phần mềm khóa phân vùng ổ cứng.

Chúc bạn mau sớm vược qua dc khó khăn để lấy máy về

daigia

Member
Cau dat password user admin cho window la dc. Nhung neu ho muon pha pass thi van dc thoi. Chi can bao ho la duoc thoi

[ Post bai thong qua Mobile ]

Các chủ đề có liên quan khác